
Unathibitisha kwamba umepata fursa ya kusoma 
na kuelewa Masharti yaliyomo katika waraka 
huu. Ibara muhimu au ibara ambazo zinaweza 
kupunguza wajibu wetu au kusababisha hatari 
kwako vitakuwa kwa maandishi mazito. Tafadhali 
wasiliana nasi iwapo unahitaji tufafanue masharti 
yoyote ambayo yanarejewa katika Mkataba au 
kuhusiana na matumizi ya Kadi yako. Unaweza 
kutuma barua pepe kwenda tanzaniaccc@
stanbic.com au unaweza au kupiga simu Kituo cha 
Mawasiliano na Wateja Na.0800751111.

1. Tafsiri
Mmiliki akaunti, wewe au yako ina maana ya mtu 
aliyeelezwa katika Fomu ya maombi, pia anajulikana 
kama Mmiliki kadi.

Mmiliki wa Ziada ina maana ya mtu ambaye Kadi 
ya ziada ambayo inaungana na Kadi ya Akaunti, 
inatolewa kwa maombi yako.

Sheria Zinazotumika ina maana ya sheria, kanuni, 
hukumu na amri za mahakama yoyote yenye 
mamlaka halali, benki kuu au wakala wa serikali au 
mamlaka yenye nguvu ya sheria katika Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania au mamlaka yoyote husika.

Fomu ya Maombi ina maana fomu ya maombi ya 
Kadi ya Akaunti kama ilivyojazwa na kuidhinishwa 
na wewe, ambapo unaridhia wajibu kwa Kadi 
zinazotolewa chini ya Akaunti ya Kadi.

ATM ina maana Mashine ya Utoaji Pesa 
Inayojiendesha.

Benki, sisi, yetu au Benki ya Stanbic ina maana 
Benki ya Stanbic ya Tanzania (yenye namba 
ya usajili 22443) kampuni ambayo imesajiliwa 
rasmi kwa madeni yenye ukomo kwa mujibu wa 
sheria za Tanzania na/au waandamizi wake katika 
wahawilishiwa.

Siku ya Kazi ina maana siku yoyote ukiacha 
Jumamosi na Jumapili au sikukuu yoyote ya 
kiserikali katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. 

Kadi ina maana ya Kadi ya malipo husika, pamoja, 
isipokuwa maudhui yanapoonyesha vinginevyo, Kadi 
za ziada nyingine ambazo tunazitoa kwa maombi 

yako, ambazo zote zinaunganishwa na Kadi ya 
Akaunti.

Kadi ya Akaunti ina maana ya Kadi ya Malipo 
iliyofunguliwa kwenye vitabu vyetu kwa jina lako 
kuhusiana na Mkataba huu.

Mwenyekadi ina maana ya mtu ambaye Kadi 
imetolewa kwake. Katika mkataba huu marejeo 
kwa Mwenyekadi inaweza kujumlisha Mwenyekadi 
ya Ziada au Wenyekadi za Ziada kadiri inavyoweza 
kuonyeshwa na muktadha wenyewe.

Kifaa cha Kielektroni ina maana ya kifaa cha 
kielektroni chochote ambacho kinatumika 
kukamilisha muamala na inajumlisha (bila ya 
ukomo) simu, ATM, maombi ya simu, tovuti au kifaa 
cha sehemu ya mauzo.

Tarehe ya utekelezaji ina maana ya tarehe ya 
utendaji wa Mkataba huu na mtu anayetia saini 
mwisho.

Kundi ina maana ya Kundi la Benki ya Stanbic lenye 
ukomo wa madeni, na tanzu zake.

Mastercard ina maana Mastercard Worldwide, 
chama cha kadi na kampuni zake husika.

Muhimu ina maana ya kitu chochote ambacho ni 
muhimu kwa mujibu wa maoni ya Benki.

Mfanyabiashara ina maana ya msambazaji bidhaa 
au huduma.

Wahusika  ina maana wewe na sisi na Mhusika 
ina maana ya mmoja kati yetu kadiri maudhui 
yanavyoonyesha.

Taarifa Binafsi ina maana ya mtu anayetambulika 
na pale inavyostahili mtu kisheria, pamoja na taarifa 
kuhusu mbari; jinsia; mimba; hali ya ndoa; utaifa; 
asili ya kabila au jamii; rangi; uelewa wa kijinsia; 
umri; afya ya mwili na akili; uwezo, ulemavu; dini 
; imani; utamaduni; lugha; uzawa; elimu; tiba; 
kifedha; jinai au historia ya ajira; namba yoyote ya 
utambulisho; alama, barua pepe; anuani ya sehemu 
au posta; namba ya simu; eneo, utambulisho 
wowote kimtandao; kazi yoyote nyingine maalum 
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kwa mtu huyo; taarifa  ya kibaiometriki, maoni 
binafsi, mitazamo au utashi wa mtu au maoni 
au mitazamo ya mwingine kuhusu mtu huyo; 
mawasiliano yaliyofanywa na mtu huyo ambayo kwa 
siri au dhahiri ni binafsi au ya siri au mawasiliano ya 
ziada ambayo yatabainisha maudhui ya mawasiliano 
ya awali, na jina la mtu huyo iwapo linaonekana na 
taarifa za mtu mwingine kuhusiana na mtu huyo au 
iwapo kufichua jina lenyewe tu kutafichua taarifa ya 
mtu huyo.

PINI ina maana ya namba ya utambulisho ya mtu 
inayotumika kwa matumizi ya Kadi yako. 

Kutayarisha ina maana ya kila utendaji au kitendo, 
kwa mashine au la, kuhusiana na taarifa binafsi, 
pamoja na mabadiliko, uzuiaji, ulinganishaji 
daraja, uharibifu, usambazaji kwa njia ya upelekaji, 
usambazaji au kuwezesha kupatikana kwa njia 
nyingine yoyote, kufuta, kuunganisha, umoja, 
stakabadhi, kurekodi, urudishaji, uhifadhi, 
uboreshaji, ubadilishaji au utumiaji; Tayarisha na 
Tayarishwa itakuwa na maana moja.

Shughuli Zilizozuiwa ina maana ya vitendo haramu 
au vya kigaidi, utakatishaji pesa au vitendo ambavyo 
vinahusika na vizuizi au haviendani na Sheria Husika.

Mtu Aliyezuiliwa ina maana ya:
(a)	 mtu halisi au kisheria au nchi;
(b)	 ikiwa ni mtu kwa mujibu wa sheria, ni mtu 

yeyote ambaye (i) anamiliki au kuhodhi ( na 
kwa mujibu wa madhumuni haya, kumiliki ni 
kuhodhi asilimia yoyote ya umiliki au faida ya 
kimaslahi na kuhodhi ina maana ya uwezo, 
wa moja kwa moja au vinginevyo na iwe kwa 
kupiga kura ya hisa, uteuzi wa wakurugenzi 
au maafisa wa mfano wake au  kupitia njia 
nyingine, kumiliki biashara au sera za mtu wa 
kisheria).

(c)	 ikiwa ni kwa nchi yoyote, itakuwa wizara zake, 
idara, wakala au shirika jingine la kiserikali, 
vilivyoorodheshwa katika Orodha yoyote ya 
Kuzuia au ambaye anawajibika na vizuizi 
vyovyote.

Mamlaka ya Uwekaji Vikwazo ina maana ya Baraza 
la Usalama la Umoja wa Mataifa (UNSC), Ofisi ya 
Udhibiti wa Mali za Kigeni za Idara ya Hazina ya 
Marekani (OFAC), Umoja wa Ulaya (EU), Hazina ya 
Malkia, Wizara ya Uchumi, Fedha na Viwanda ya 
Ufaransa                (Ufaransa) (MINEFI) au Mamlaka 
yoyote ya Uwekaji Vikwazo tunayoitambua mara kwa 

mara.

Orodha Iliyowekewa Vikwazo ina maana ya orodha ya 
Taasisi Zilizowekewa vikwazo na Mamlaka ya Uwekaji 
Vikwazo kadiri inavyorekebishwa mara kwa mara.

Vikwazo ina maana ya vizuizi vyovyote vilivyowekwa 
na Mamlaka ya Uwekaji Vikwazo, pamoja na lakini sio 
pekee, kidiplomasia, usafiri, biashara au vikwazo vya 
kifedha au vizuizi.

Msimbo wa Usalama ina maana ya huduma ya 
usalama inayotoa ithibati kwa mtandao wakati 
mmiliki Kadi ananunua bidhaa au huduma kutoka 
tovuti mbalimbali za wafanya biashara. Ni msimbo 
binafsi kama PINI inayokupatia ulinzi dhidi ya 
matumizi yasiyoidhinishwa ya Kadi yako unapofanya 
ununuzi katika tovuti mbalimbali za wafanya 
biashara.

Ada ya Huduma ina maana ada tunayoitoa 
kuhusiana na gharama za kawaida za utawala kwa 
kuhudumia Akaunti ya Kadi.

Muamala ina maana ya muamala wowote wa kutoka 
Akaunti yako ya Kadi na inajumlisha muamala 
wowote uliofanya kwa Kadi, namba ya Kadi na/au 
PINI kulipia bidhaa au huduma zozote, kutoa pesa au 
kufanya muamala kwa kutumia Kifaa cha Kielektroni.

Ada za Muamala ina maana ya ada tunazoweza 
kutoza kwa ajili ya gharama za kimiamala ya 
kuendesha Akaunti ya Kadi tofauti na Ada ya 
Huduma.
VISA ina maana ya Chama cha Kimataifa cha 
Huduma za Visa, Chama cha kadi na kampuni zake 
zozote zinazohusika.

2. Tafsiri
2.1	 Maneno yaliyotafsiriwa (kwa ajili ya 

uwiano)yataanza na Herufi kubwa.
2.2 Pale ambapo siku zozote zinarejewa kwenye 

Mkataba huu, itajumlisha Siku za Kazi tu na 
itaondoa siku ya mwanzo na kujumlisha siku 
ya mwisho.

2.3	 Ikiwa tunatakiwa kutekeleza hiari yetu katika 
Mkataba huu, tutafanya hivyo kwa busara.

2.4	 Umoja unajumlisha wingi na kinyume chake, 
na jinsia yoyote inajumlisha jinsia nyingine.

2.5	 Vichwa vya habari vyote ni kwa ajili ya urahisi 
tu na havitakiwi kuzingatiwa kwa madhumuni 
ya kutafsiri mkataba huu.

2.6	 Kila kipengele cha Mkataba huu kitazingatiwa 



iwe kimeainishwa kwenye sehemu ya tafsiri 
au kwingine katika Mkataba huu.

2.7	 Sheria zote zilizotajwa katika Mkataba huu 
zinajumlisha sheria kuu, sheria ndogo na 
Kanuni zilizotajwa katika sheria hizo kuanzia 
tarehe ya Utumiaji na Kadiri inavyorekebishwa 
mara kwa mara.

3. Uhalali wa Kadi
3.1	 Wamilikikadi sharti watie saini Kadi zao  

nyuma mara tu wanapozipata. Kadi isiyotiwa 
saini isitumike.

3.2	 Mmiliki wa kadi pekee ndiye anaweza kutumia 
Kadi. Kadi isihawilishwe kwa mtu mwingine 
yeyote wala Mmiliki Kadi asiruhusu mtu 
mwingine kuitumia.

33. Kila Kadi ina muda wa ukomo na ni halali 
hadi siku ya mwisho ya tarehe na mwezi 
ilioonyeshwa.

4. Utumiaji Kadi yako
4.1 Mmilikikadi anaweza kutumia Kadi kulipia 

bidhaa na huduma kwa wafanyabiashara 
wanayoikubali Kadi hiyo. Mara Kadi 
inapotumika kwa Muamala kupitia kifaa 
cha Kielektroni, wewe au Mmilikikadi wa 
nyongeza hamtaweza kuondoa mamlaka 
hayo au kutuelekeza kusimamisha malipo 
yoyote ambayo tunataka kuyafanya kwa 
Mfanyabiashara kwa muamala wowote au 
kubadilisha malipo ambayo yamekwisha 
fanywa na sisi.

4.2	 Wakati wa malipo, Mmilikikadi sharti atie saini 
karatasi ya Muamala iwapo Mfanyabiashara 
atataka. Mmilikadi hana haja ya kutia saini 
karatasi ya muamala anapofanya miamala ya 
mbali kama kuagizia kupitia intaneti.

4.3	 Kila Kadi iliyounganishwa na Akaunti ya 
Kadi itapewa PINI tofauti. PINI itamruhusu 
Mmilikikadi, pamoja na mambo mengine, 
kukamilisha miamala ya sehemu ya mauzo ya  
“ kata na PINI” na  kutumia nyenzo za huduma 
za kibenki kujisaidia kufanya Miamala kama 
kutoa pesa, kuweka na uhawilishaji pesa.

4.4	 Ikiwa unatumia Kadi yako kwa madhumuni 
ya kimtandao, tafadhali hakikisha kwamba 
unachukua hatua zote muhimu kulinda 
usalama wako wa mtandao na faragha. Ni 
wajibu wa Mmilikikadi kututahadharisha 
mara moja kuhusu  miamala yenye shaka au 
kutoidhinishwa katika Kadi yao.

4.5 Tunaweza kukutoza Ada ya Muamala 
tofauti kwa ajili ya Miamala mingine. 

Orodha kamili ya ada zetu inapatikana 
katika matawi yetu au kwenye tovuti www.
stanbicbank.co.tz

4.6	 Wajibu wa kutulipa unaanza wakati Kadi, 
namba ya Kadi na/ au PINI inatumika kwa 
Muamala.

4.7 Mmilikikadi sharti atimize taratibu zetu za 
uthibitisho kuweza au kutumia kadi zao. 
Sharti uhakikishe kwamba Mmilikikadi hatoi 
taarifa za ndani za taratibu hizi za uthibitisho 
na misimbo au taarifa nyingine yoyote 
ambayo itaonyesha utambulisho wa au taarifa 
za ndani za Kadi zao na mtu yeyote. Kwa 
mfano, Mmilikikadi asimueleze mtu yeyote 
namba ya utambulisho wao au namna ya 
kuwatambua kama wamilikikadi.

4.8	 Ikiwa Mmilikikadi au mtu yeyote anatumua 
PINI iliyotolewa kwa Kadi, tutachukulia 
miamala hii kama imethibitishwa na wewe. 
Utawajibika kwa Miamala yote kwenye Kadi 
hiyo.

4.9	 Ni wajibu wa Wamilikadi kuzijua na 
kuzitekeleza kwa ukamilifu pesa 
zinazotumika. Tunawajibika kutoa taarifa 
Benki Kuu kuhusu miamala yote inayotokea 
nje ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

4.10 Sharti uhakikishe kwamba Kadi inatumika 
kwa Miamala halali tu

4.11	 Hatutawajibika kwako au Mmilikadi ikiwa 
Mfanyabiashara au Kifaa cha Kielektroni 
chochote havikubali Kadi au ikiwa tunakataa 
kuidhinisha Muamala wowote.

4.12	Mmilikikadi anaweza kukataa Muamala 
usiotumia PINI lakini sharti  uthibitishe 
kwamba ulikuwa haukuidhinishwa kabisa. 
Ikiwa Mmilikikadi anataka kukataa Muamala 
sharti wawasiliane au kupiga simu Kituo chetu 
cha Mawasiliana na Mteja Na. O800751111 
ndani ya siku tisini baada ya Muamala 
kufanyika. Tutachunguza mgogoro baada 
ya kupokea nyaraka muhimu kuthibitisha 
kwamba Mmilikadi hakuidhinisha muamala. 
Hutakuwa na madai endapo hutatushauri 
ndani ya muda huo.

5. Miamala ya Msimbo wa Usalama
5.1 Miamala ya Msimbo wa Usalama ni huduma 

inayokupatia usalama wa ziada unapofanya 
ununuaji dukani kwenye intaneti kwa kutumia 
Kadi yako kwenye tovuti ya Mfanyabiashata 
iliyoandikishwa kwenye huduma ya Msimbo 
wa Usalama. Hata hivyo haitoi dhamana 
kwenye tovuti (au bidhaa au huduma 



zinazotolewa kwenye tovuti hizo).
5.2 Huna haja ya kujisajili kwa ajili ya huduma 

za Msimbo wa Usalama; Benki yenyewe 
imeorodhesha kadi yako kwenye huduma 
hiyo.

5.3	 Benki inatoa huduma hii kwako, lakini 
tunaweza kutumia watu wengine kutoa 
huduma au sehemu yake kwa niaba yetu. Kwa 
kutumia Huduma ya Msimbo wa Usalama 
unaidhinisha Benki kutumia taarifa nyingine 
zako na Kadi yako, na watu wengine.

5.4 Benki haitawajibika kwa kushindwa kwa 
aina yoyote kwa Huduma za Msimbo wa 
Usalama unaosababishwa na matukio 
ambayo hatuwezi kuyazuia. Kushindwa huko 
kunaweza kujumlisha kutopatikana kwa 
nywila ya wakati mmoja iliyoombwa na wewe, 
au kutofanya kazi kwa nywila ya wakati mmoja 
kutokana na sababu yoyote. Unawajibika 
pekee kwa kuweka siri ya nywila yako ya 
wakati mmoja na kuhakikisha kwamba taarifa 
zako za mawasilano zinawekwa vizuri mara 
kwa mara kwenye mifumo yetu ili kuweza 
kutumia huduma hiyo inapotakiwa.

5.5 	 Aidha unakiri na kukubali kwamba 
unawajibika moja kwa moja kwa miamla yote 
au vitendo vingine vinavyotokea au kufanywa 
na Kadi yako kwa kutumia Msimbo wa 
Usalama wa Kadi yako.

5.6 Huduma ya Msimbo wa Usalama inaweza 
kurekebishwa au kukatishwa, kwa muda au 
moja kwa moja bila ya taarifa ya awali.

6.	 Miamala kwa Mguso
6.1  	 Teknolojia ya miamala bila mguso 

itakuwezesha kufanya malipo haraka kiurahisi 
na usalama kwa ununuaji wa gharama ya 
chini kwa kugusa tu Kadi yako kwenye kituo 
cha mauzo bila ya kuhitaji PINI au uthibitisho 
wowote kutoka kwako kama Mmilikikadi. 
Kwa ununuaji wa gharama kubwa utatakiwa 
kuingiza PINI yako kama kawaida.

6.2 Utaweza tu kufanya malipo kwa mguso kwa 
wafanyabiashara ambako utaona nembo ya 
MasterCard au VISA kukubali malipo kwa 
mguso.

6.3 Unapogusa Kadi yako iliyowezeshwa malipo 
kwa mguso unatoa ruhusa kwa Benki kutoa 
katika Kadi yako au bakaa ya akaunti yako 
kwa kiasi unachohitaji kwa ununuzi pamoja na 
ada inayohusika.

7. Matumizi yasiyoidhinishwa ya Kadi yako na 
PINI

7.1 Mmilikikadi sharti atuarifu mara moja 
anapogundua kwamba Kadi imepotea au 
imeibwa, au kwamba PINI imejulikana na 
mtu mwingine. Tutasitisha Kadi haraka 
iwezekanavyo baada ya kuombwa kufanya 
hivyo. Kutoa taarifa ya kupotea au kuibwa 
kwa Kadi au PINI iliyohatarishwa tafadhali 
piga Kituo cha Mawasiliano na Mteja Na 
0800 751111 au tutumie baruapepe kupitia 
tanzaniaccc@stanbic.com.

7.2 	 Iwapo upoteaji au wizi wa Kadi au 
kuhatarishwa kwa PINI hakutatolewa 
taarifa haraka, utawajibika kwa Miamala 
yote iliyofanywa na Kadi kabla ya 
kuisitisha. Utawajibika kwa Muamala 
wowote ambapo saini ya Mmilikikadi 
inaonekana kwenye karatasi ya Muamala 
wa Kadi au kumbukumbu inayothibitisha 
matumizi ya Kadi au kama tuna ushahidi 
kuthibitisha kwamba Mmiliki kadi 
aliidhinisha au alihusika na matumizi ya 
Kadi hiyo.

8.	 Dhamana, makubalina na fidia 
8.1 Unadhamini na kutujulisha kuhusu Tarehe ya 

Kuanza kutumika na kwa muda wa Mkataba 
huu kwamba tangu maombi yako ya Kadi ya 
Malipo benki:
8.1.1 umekuwa na uwezo kamili kutenda 

na kutekeleza majukumu yako kwa 
masharti ya Mkataba huu;

8.1.2 	 masharti ya Mkataba huu 
hayajakinzana na au kufanya ukiukaji 
wa masharti ya mkataba mwingine  
wowote au makubaliano au kitendo 
kinachokulazimu;

8.1.3	 nyakati zote utatekeleza Sheria 
zinazohusika pamoja na sheria zote 
dhidi ya utakatishaji fedha na ugaidi na 
sheria zote za mazingira na uwajibikaji;

8.1.4	 pale inapohusika, umetimiza na 
utatimiza kanuni zote za ubadilishaji 
fedha na uamuzi kuhusiana na 
Mkataba huu mara kwa mara.

8.2 Kadiri inavyoruhusiwa na Sheria, 
unatufidia kutokana na hasara zote, 
uharibifu, faini na/au adhabu dhidi yetu 
kutokana na:
8.2.1	 utegemeaji taarifa iliyotolewa na 

wewe kuhusiana na Mkataba huu ; 



na/au
8.2.2	 ukiukaji wa dhamana yoyote 

iliyowekwa na wewe chini ya 
Mkataba huu.

9.	 Gharama, Ada na Tozo
9.1 Tunaweza kutoza na kufidia ada, pamoja na ada 

zifuatazo, iwapo zitahusika na Mkataba huu.
9.1.1 Ada ya Huduma;
9.1.2 Ada ya Muamala; na

9.2 Gharama zote, ada na tozo kuhusiana na 
Mkataba huu zitatolewa kwenye Akaunti ya 
Kadi.

10. Uvunjwaji wa Mkataba huu
10.1 Unaweza kuvunja Mkataba huu muda wowote 

kwa taarifa ya awali kwetu.
10.2 Utabaki kuwajibika kwa:

10.2.1 malipo yoyote yaliyobaki na ununuaji 
baada ya uvunjwaji. Kuna nyakati 
ambapo Miamala bado inaweza 
kufanywa hata baada ya kufungwa 
kwa Akaunti ya Kadi . Hii inajumlisha 
maelekezo ya malipo ya madeni 
yaliyopo na malipo dhidi ya Akaunti 
ya Kadi ambayo hayajafutwa na 
wewe na/au Wamilikikadi wa 
Nyongeza. Pia inajumlisha miamala 
ya Kadi ambayo inafanywa nje ya 
mtandao baada ya Akaunti ya Kadi 
kufungwa. Utawajibika na utahusika 
na Miamala yote hiyo hata baada ya 
kufungwa kwa Akaunti ya Kadi;

10.2.2 majukumu yoyote kutokana na 
Mkataba huu iwapo unashindwa 
kutuarifu kwamba Akaunti ya Kadi 
imefungwa;

10.3	Mara baada ya Akaunti ya Kadi kufungwa, 
sharti uhakikishe kwamba Mmilikikadi 
yeyote wa Nyongeza ambaye amepewa 
maelezo ya Kadi ameshauriwa kwamba 
hawataweza tena kuitumia. Pia sharti  
uhakikishe kwamba Kadi au kadi zote 
zinateketezwa mara moja kwa kukata katikati 
ya mstari wa sumaku, kibanzi na namba ya 
akaunti na kukwangua namba zinazoonekana 
sehemu ya kuweka saini katika Kadi. Kadi 
ambayo haikuharibiwa vizuri bado inaweza 
kutumika. Ikitokea hivi utawajibika kwa 
Miamala hii.

10.4	Siku zote Kadi itakuwa mali yetu  bila ya 
kupoteza haki ya madai yoyote dhidi yako 
ikiwa:
10.4.1.1 	 kwa jumla unafanya au kuacha 

kufanya chochote ambacho 

kinaweza kufanya tupate hasara au 
uharibifu;

10.4.1.2	 unakuwa au unaweza kuzuiwa 
au tunajua au kushuku kwamba 
Akaunti yako ya Kadi inatumika 
kiudanganyifu, kizembe, kiuhalifu au 
vitendo vya kigaidi, au kwa kitendo 
chochote ambacho hakifuati Sheria 
zinazohusika au ikiwa unahusika 
katika vitendo vyovyote haramu au 
vya kigaidi.

10.5	Ikiwa tutafunga, kuzuia au kusitisha 
matumizi ya Kadi yako kwa sababu yoyote 
ile, hatutawajibika kisheria moja kwa 
moja au vinginevyo kwa hasara yoyote 
inayotokana  na kitendo hicho ambayo 
wewe au mtu mwingine anaweza kupata 
mpaka hasara hizo ziwe zinatokana na 
uzembe wetu mkubwa au wakala wetu au 
mtu yeyote anayedhibitiwa na sisi.

11. Makatao ya Madai
11.1	 Benki haitawajibika kwa kushindwa 

kutekeleza majukumu yoyote humu 
yanayotokana na sababu nje ya uwezo 
wetu moja kwa moja au vinginevyo 
kutokana na kutenda au kutokutenda 
kwa serikali, fujo, migomo, mapinduzi, 
vizuizi, uasi wa kiraia, kadari ya Mungu, 
mabadiliko katika sheria au mabadiliko 
makubwa katika hali ya soko. Inapotakiwa 
Benki itakujulisha mapema kupitia njia 
mbalimbali, pamoja na ujumbe mfupi,  
barua pepe, barua au taarifa kwenye ATM, 
kwenye matawi yetu na njia nyingine 
ambazo zitakuwa lazima kutumika kwa 
nyakati tofauti.

11.2 Unakubali kuwa (i) Vifaa vya Kielektroni 
haviko chini ya uwezo wetu; na (ii) huduma 
zetu zinaweza kukosekana kutokana 
na muingiliano wake na matengenezo 
ya mtandao wetu wa mawasiliano ya 
kielektroni au kutokana na upungufu 
wa umeme, mawasiliano au mazingira 
mengine ambayo hayako chini ya uwezo 
wetu. Iwapo itawezekana kwetu, tutajaribu 
kukupa taarifa endapo matengenezo 
yaliyopangwa yataingilia au kuchelewesha 
huduma zinazotolewa kwako.

11.3	 Isipokuwa kwa kiwango ambacho 
tumefanya uzembe mkubwa au nia ya 
udanganyofu, hatutawajibika kwa hasara 
yoyote inayotokana na matumizi au 



kushindwa kwa Kifaa cha Kielektroni, au 
kutokana na kuharibika kwa mitandao 
saidizi au tunayochangia au kutokana 
na mazingira nje ya uwezo wetu wa 
kawaida. Hatuweki dhamana ya usalama 
wa Huduma ya Ujumbe Mfupi (sms) au 
mawasiliano mengine ambayo tunaweza 
kuyatuma kwako kuhusiana na Akaunti ya 
Kadi yako.

11.4 Wahusika hawatawajibika miongoni mwao 
kwa hasara au uharibifu unaotokea. 
Hususan hatutawajibika iwapo utapata 
hasara au uharibifu endapo tutakubali 
au kukataa muamala unaotokana na 
udanganyifu na vigezo vya kasimwelekeo 
ambavyo tunavyo kwa ajili yako.

12. Anuani kwa taarifa
12.1 Unaamua kama anuani yako kwa taarifa za 

kisheria kwa mujibu wa Mkataba huu, anuani 
kama ilivyoonyeshwa katika Fomu yako ya 
Maombi.

12.2 Taarifa nyingine yoyote au mawasiliano 
yanayotakiwa au kuruhusiwa kutolewa 
kuhusiana na vipengele vya Mkataba huu 
vitatumika kuanzia tu iwapo vitakuwa kwa 
maandishi na kupelekwa kwa anuani ya 
taarifa, anuani ya barua pepe au ya posta 
uliyoitoa katika maombi yako, au anuani 
yoyote iliyotolewa kwa mujibu wa ibara ya 
12.3 hapa chini, alimuradi nyaraka ambazo 
zitatumwa kuhusiana na mienendo ya 
kisheria kuhusu Mkataba huu inaweza 
kutumwa tu kwa anuani yako ya taarifa.

12.3 Sharti utupe taarifa ya maandishi kubadilisha 
anuani yako, anuani ya posta, namba ya fax 
au anuani ya barua pepe. Mabadiliko yatanza 
kutumika tarehe 10 ya Siku ya Kazi baada ya 
kupokea taarifa yako.

12.4 Taarifa yoyote itachukuliwa kuwa 
imepokelewa siku ya tanoya Siku ya Kazi 
baada ya kutuma iwapo imetumwa kwa 
kusajiliwa posta, mnamo siku ya saba ya 
Siku za Kazi baada ya kutumwa kwa njia ya 
kawaida ya posta, siku ya kuwasilishwa iwapo 
itakuwa imetumwa kwa mkono, au siku ya 
kwanza ya Siku za Kazi baada ya siku ambayo 
imetumwa iwapo imetumwa kwa telefaksi au 
barua pepe.

12.5 Pamoja na mambo yote yaliyoainishwa 
katika ibara hii ya 12, taarifa ya maandishi 
au mawasiliano yaliyopokelewa na wewe 
itakuwa ni taarifa ya maandishi ya kutosha au 

mawasiliano kwako hata kama haikutumwa 
au kuwasilishwa kwa anuani yako ya taarifa, 
anuani ya posta, namba ya fax au anuani 
ya barua pepe. Unaridhia hapa kwamba 
pale ambapo ofisi ya posta haitoi huduma 
za kupeleka za mtaa katika anuani yako ya 
taarifa, tunaweza kutunza taarifa zozote kwa 
mujibu wa Mkataba huu kwenye anuani yako 
ya posta.

12.6 Utume kwetu taarifa yako yoyote ya kisheria 
kwenda anuani yetu (anuani yetu ya taarifa):

       	 Benki ya Stanbic
	 Kituo cha Stanbic kona
  	 Kona ya Barabara ya Ali Hassan Mwinyi/ 

Konondoni
	 SLP 72647
	 Dar es Salaam
   Kwa uangalifu wa Mkuu, Sheria

13	 Hawilisho la Benki
13.1	 Kadiri inavyoruhusiwa na sheria, unaridhia 

kwamba tunaweza, bila taarifa ya ziada 
kwako, kuhawilisha na kuhamisha 
haki zetu zote au baadhi yake na/au 
kuwakilisha majukumu yote au sehemu 
yake chini ya Mkatba huu, ama yote 
au sehemu kwa mtu yeyote ingawa 
hawilisho hilo na/au uwakilishi unaweza 
kusababisha kugawanyika kwa madai 
dhidi yako.

13.2	Unaridhia kwamba hutahawilisha au 
kuhamisha haki zako zote au sehemu 
yake au  kuwakilisha majukumu yako au 
sehemu yake chini ya Mkatataba huu 
mpaka uwe umepata kwanza ridhaa yetu 
ya maandishi.

14 Jumla
14.1	 Inapobidi tutakutumia mabadiliko kila mara 

kuhusu hadhi ya  Kadi yako kwa sms kwenye 
namba yako ya simu iliyotolewa kwenye Fomu 
ya Maombi au kama tutakavyo fahamishwa 
baadaye kwa maandishi.

14.2 Tutakushauri kuhusu faida zozote za 
nyongeza (faida) ambazo unaweza kupata au 
kustahiki mara kwa mara kama Mmilikikadi. 
Faida hizi kwa kawaida zitatumika pale 
Kadi inapotolewa na itatumika kwa mujibu 
wa maelezo na masharti ambayo sharti 
uyatekeleze. Hatuhakikishi kwamba faida 
itapatikana siku zote au kwamba zitakuhusu 
wewe. Ikiwa utahitaji taarifa zaidi kuhusu 
Faida, tafadhali wasiliana na benki yako au 



tembelea tawi lako la karibu.
14.3	Mkataba huu unafanya mkataba wote 

baina ya wahusika. Iwapo ibara zozote (au 
sehemu yoyote ya ibara) katika Mkataba 
huu inaonekana kuwa havifai, haramu au 
havitekelezeki, hii haitaathiri ibara zilizobaki 
kwenye Mkataba huu ambazo zitaendelea 
kwa nguvu na utekelezaji wote.

14.4 Isipokuwa pale ilipoelezwa wazi katika 
Mkataba huu mabadiliko yoyote muhimu 
kwenye Mkataba huu yataelezwa 
kwako mara kwa mara, kupitia sms, 
barua pepe au kupitia tovuti yetu kwa 
kukupatia taarifa ya siku thelathini 
(30) kabla. Isipokuwa inapoelezwa na 
kukubalika mahususi kwa maandishi, 
hakuna marekebisho kwenye Mkataba 
huu ambayo yatafanya mkataba mpya. 
Hutaruhusiwa kurekebisha Mkataba huu 
bila idhini yetu ya maandishi.

14.5	Unaridhia kwamba hatutawajibika 
kupata ridhaa yako ya maandishi kwa 
marekebisho hayo, lakini ikiwa huafikiani 
na mabadilisho yetu una haki ya kukatisha 
Mkataba huu. Unaridhia kwamba iwapo 
utaamua kutokatisha Mkataba huu kabla 
ya mabadiliko hayajaanza kutumika, 
yatakubana. Kuendelea kwa mtumiaji wa 
Kadi na Mmilikikadi na/au Akaunti ya Kadi 
kutachukuliwa kama kuridhia mabadiliko 
yoyote kwenye Mkataba.

14.6 Kwa kadiri unavyotumia Kadi kufanya 
miamala kupitia mitandao yetu mingine, 
mathalani huduma ya Benki kwa intaneti, 
kanuni za mtandao huo zinatumika pamoja 
na Masharti haya.

14.7 Mkataba huu utasimamiwa na kutafsiriwa kwa 
mujibu wa Sheria za Jamhuri ya Mungano 
wa Tanzania. Unaridhia kwamba tunaweza 
kukushtaki katika mahakama yenye mamlaka 
kurejesha kiwango chochote tunachokudai 
katika tarehe ambayo tumefungua madai, 
ambayo yatajumlisha riba, tozo, ada za 
kisheria na gharama.

14.8	Tunawajibika kisheria kila mara kukujilisha 
habari zako kama vile anuani yako ya makazi, 
anuani ya posta na maelezo ya mawasiliano 
(pamoja na anuani ya barua pepe na namba 
ya simu). Tunaweza kuwasiliana na wewe 
kuhusiana na suala hili mara kwa mara.

14.9	Hakuna hisani/malipo yoyote tunayokupa 
yanaweza kuondoa haki zetu zozote chini ya 
Mkataba huu au kwa namna yoyote kuathiri 

haki yetu yoyote dhidi yako.
14.10	 Kwa kiwango ambacho Mkataba huu au 

sehemu yake yoyote unaendeshwa na 
au kuwajibika na sheria husika, hakuna 
kipengele chake chochote kinakusudiwa 
kukiuka Sheria Husika. Vipengele vyote 
vya Mkataba vitachukuliwa kutosheleza 
kwa kiwango kinachotakiwa kuhakikisha 
kutekeleza Sheria husika na Mkataba huu 
sharti utafsiriwe na kutumika kama hivyo.

15 Vikwazo
15.1 Wewe na Mmilikikadi wa nyongeza asifanye 

yafuatayo:
15.1.1 kutumia Akaunti ya Kadi kugharamia 

mtu yeyote aliyewekewa Vikwazo;
15.1.2 kutumia mapato ya Akaunti ya Kadi kwa 

mtu ambaye anaweza au kukusudia 
kugharamia shughuli za Chombo 
Kilichowekewa Vikwazo;

15.1.3	 kutenda kwa namna ambayo 
kunanufaisha Chombo Kilichowekewa 
Vikwazo;

15.1.4	 kuhusika na vitendo vyovyote 
vilivyokatazwa; au

15.1.5	 kutumia bidhaa au huduma yoyote 
inayotolewa na Kundi kwa ajili ya 
Vitendo Vilivyokatazwa.

15.2	 Unaahidi kwamba Mmilikikadi wa Ziada 
yeyote sio:

15.2.1 Mtu Aliyewekewa Vikwazo; au
15.2.2	anachunguzwa kwa vitendo vyovyote 

kuhusiana na Vikwazo.
15.3	 Sharti utufahamishe haraka kwa maandishi	

iwapo Mmilikikadi anachunguzwa kwa 
vitendo vyovyote kuhusiana na Vikwazo.

15.4	 Unatufidia dhidi ya (unawajibika kwa) 
faini, adhabu, hasara, uharibifu, gharama, 
vitendo, mienendo na madai (hasara) 
tunavyoweza kupata kwa sababu:

15.4.1 fedha zozote zinakamatwa au kuzuiliwa 
na Mamlaka ya Uwekaji Vikwazo yoyote 
au mtu mwingine ( pamoja na sisi); au

15.4.2 Mmilikikadi anakiuka ibara hii ya 15.
15.5	Ikiwa tunajua au kushuku kwamba 

Mmilikikadi anakiuka ibara ya 13 au anakaribia 
kuwekewa Vikwazo, tunaweza mara moja, kwa 
hiari yetu:
15.5.1 kufunga, kataza shughuli au kuzuia 	

matumizi ya Akunti ya Kadi na bidhaa 
au huduma nyingine tunazokupa; na/
au

15.5.2	kukatisha  Masharti haya na/au 



uhusiano mwingine tunaoweza kuwa 
na wewe.

15.6	Hatuwajibiki kwako kwa Hasara zozote 
unazopata endapo tutavunja Masharti haya 
au uhusiano mwingine na wewe.

16. Ulinzi wa data
16.1	 Unatupa ridhaa kukusanya Taarifa yako 

Binafsi 	kutoka kwako na, iwapo ni halali na 
inafaa, kutoka vyanzo vya umma kuhusu 
mikopo, udanganyifu na madhumuni 
yaliyoanishwa hapa chini.

16.2	Unathibitisha kwamba, iwapo utatupa 
Taarifa Binafsi kuhusu au kwa niaba ya watu 
wengine (pamoja na wenye saini katika 
akaunti, wenyehisa, maafisa watendaji wakuu, 
wadhamini na wanufaishwa) unaruhusiwa (a) 
kutupatia Taarifa zao Binafsi; (b) Kuridhia kwa 
niaba yao kwa  Taarifa Binafsi; na hususan 
upelekaji wa taarifa nje ya  mipaka kuhusu 
Taarifa Binafsi kwa na kutoka nchi ambako 
bidhaa na huduma vinatolewa; na (c) kupokea 
taarifa binafsi zozote kwa niaba yao.

16.3	Unatupa ridhaa ya kutumia Taarifa yako 
Binafsi:
16.3.1 kwa ajili ya kukupatia bidhaa na 

huduma kwa mujibu wa Mkataba 
huu na kukupatia bidhaa nyingine na 
huduma unazoweza kuomba;

16.3.2 kwa ajili ya kufanya uchambuzi wa 
kitakwimu na mwingine ili tuweze 
kutambua masoko muhimu na 
mwendo wake na kutathmini 
na kuboresha biashara yetu (hii 
inajumlisha kuboresha na kuendeleza 
bidhaa na biashara mpya);

16.3.3 kwenye nchi nje ya Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania ambako 
bidhaa na huduma zinatolewa. Nchi 
hizi zinaweza zisiwe na Sheria sawa 
za ulinzi wa data kama nchi ambayo 
bidhaa na huduma zinatolewa. 
Tunapoweza, tutamuomba mhusika 
anayepokea kuafiki sera zetu binafsi;

16.3.4 kwa kutumia pamoja Taarifa yako 
Binafsi na watoaji wetu huduma 
wengine, ndani na nje ya nchi mbako 
bidhaa na huduma zinatolewa. 
Tunaomba watu wanaotoa huduma 
kwetu kukubali sera zetu binafsi iwapo 
wanahitaji kutumia Taarifa Binafsi 
yoyote kufanya shughuli zao.

16.3.5  Ndani ya Kundi

16.4	 Utaona Taratibu zetu za utendaji katika 
maelezo yetu binafsi na Kundi. Maelezo 
haya yanapatikana katika tovuti ya Kundi au 
kwa kuombwa.

16.5 Endapo huna hakika na hali yako ya kodi 
au kisheria kwa kuwa Taarifa Binafsi zako 
zinashughulikiwa katika nchi ambayo huishi 
au kufanya shughuli zako, pata ushauri 
huria.

16.6 Utafutaji Masoko
16.6.1 Hapa unaridhia Benki kuchangia data 

yako na taarifa binafsi ndani ya Kundi 
ikiwa lazima kwa madhumuni ya 
utafutaji masoko na kutoa huduma 
kwako.

16.6.2 Tunaweza kutumia Taarifa yako Binafsi 
kukueleza kuhusu bidhaa, huduma na 
ofa maalum kutoka kwetu au kampuni 
nyingine ambazo zinaweza kukuvutia. 
Tutafanya hivi kupitia barua pepe, 
ujumbe mfupi (sms), majukwaa ya 
kijamii au kukuarifu kwenye maombi 
yako ya mtandao. Ikiwa baadaye 
unaamua kwamba hutaki tufanye 
hivi, tafadhali wasiliana nasi kupitia 
mtandao wa huduma kwa mteja 
kusitisha huduma hii.



Kwa kutia saini hapa chini unaridhia kwamba Mkataba huu umeelezwa kikamilifu kwako na kwamba unaelewa 
haki na wajibu wako na hatari za Akaunti ya Kadi na kuridhia kwamba Mkataba huu unakubana.
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2.	 ___________________________		  ____________________________
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Jina Kamili
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