
1.	 Mkataba na Bidhaa
	 Mkataba huu unaanza kutumika baina yako 

na Benki ya Stanbic Tanzania Limited (yaani 
“Benki”, au “Sisi”) wakati wa usajili na/au 
kutumia huduma za kielektroni za Benki. Kwa 
mujibu wa mkataba huu “huduma za kieletroniki 
za benki” zinajumlisha matumizi ya benki kwa 
Intaneti,  benki izungukayo au bidhaa zilizolipiwa 
mapema au kutumiwa kupitia Intaneti au benki 
izungukayo.

2.	 Masharti Unganishi
	 Pamoja na mkataba huu, maelezo na 

masharti ya kadi yako ya Mashine ya Fedha 
Inayojiendesha (ATM) na akaunti au maelezo 
na masharti ya uwezeshaji (masharti mengine) 
yatatumika kwa miamala yote unayofanya au 
kutuelekeza kufanya kupitia akaunti za benki 
zilizounganishwa na kadi au namba ya akaunti 
unayoichagua wakati wa kutumia huduma ya 
benki ya kielektroni. Utokeapo mgongano baina 
ya vipengele vya mkataba huu na masharti 
ya kadi ya benki/akaunti/bidhaa au masharti 
mengine, vipengele vya mkataba huu vitatumika. 
Iwapo masharti ya kadi ya benki au masharti 
mengine yanahitaji marekebisho au nyongeza 
kufanyika kwa maandishi na/au kutiwa saini, 
ridhaa yako ya mkataba  huu itachukuliwa 
kutosheleza masharti hayo.

3.	 Kuelezea Kifaa na Utaratibu
	 Kifaa unachochagua kutumia huduma za 

kielektroni za benki kinaweza kuwa kompyuta, 
simu ya kiganjani, kadi ya simu, simu ya mezani, 
televisheni au teknologia kama hizo (kifaa), na 
utaratibu ambao unatumia kupata huduma 
za benki za kielektroni unaweza kujumlisha 
Intaneti, Itifaki ya Maombi ya Upepo (WAP), 
Huduma ya Jumbe Fupi (SMS), Huduma ya Data 
ya Nyongeza (USSD), sauti kupitia mfumo wa 
utambuzi wa sauti unaojiendesha au teknolojia 
nyingine za aina hiyo. (utaratibu). Kwa pamoja 
tutarejea kifaa na utaratibu kama “mfumo 
wa mawasiliano”. Iwapo mfumo mwingine 
wa mawasiliano mahsusi unahitaji vipengele 
vya mkataba tofauti na mifumo mwingine ya 
mawasiliano, hili litaelezwa kwa uwazi katika 
mkataba huu.

4.	 Matini unganishi
	 Kwa kurahisisha matumizi, tumeweka 

viunganishi vinavyojiendesha (hyperlinks) katika 
Mkataba wa Mtandao wa Kielektroni sehemu 
nyingine za mfumo wa mawasiliano.Viunganishi 
hivi vina rangi ya maandishi ya bluu na kivinjari 
chako kibadilike kuwa mkono au kiashiria 
kingine kinaposhikiliwa kwenye maandishi hayo. 
Unatakiwa kuangalia sehemu zinazohusika za 
taarifa unganishi ambayo itachukuliwa kuwa 
sehemu ya mkataba huu. Iwapo mfumo wako wa 
mawasiliano hauwezi kutumia viunganishi hivi, 
inabidi utumie tovuti ya www.stanbicbank.co.tz 
kupata taarifa unganishi au Kituo cha Huduma 
kwa Wateja kwa kutumia Namba ya Bure: 
0800751111 na Barua pepe tanzaniaccc@stabic.
com.

5.	 Marekebisho
	 Tunaweza kurekebisha mkataba huu mara kwa 

mara na unawajibika kwa mkataba huu uliopo 
unapotumia huduma ya benki ya kielektroni.

6.	 Masharti na Usajili
	 Kabla ya kutumia benki ya kielektroni unatakiwa 

kufuata hatua fulani.

6.1	 Intaneti na mfumo benki wa USSD
	 Kwanza sharti ujisajili katika tawi lako 

la jirani kwa kujaza fomu ya usajili au 
unaweza kujisajili mwenyewe kupitia 
msimbo mfupi wa Benki. Utapokea nywila 
ya kutumika mara moja kupitia namba 
yako ya simu ya kiganjani iliyosajiliwa na 
Benki ambayo lazima uibadilishe baadaye 
na kuanzisha nywila yako.

6.2	 Mfumo wa Bank wa WAP
	 Sharti ujisajili katika huduma ya Intaneti 

ya kibenki na kutumia vitambulisho hivyo 
hivyo kwa ajili ya mfumo benki wa WAP.

Uthibitishaji
Huwezi kuanzisha nywila kwa kutumia maelezo 
ya mtu mwingine. Kabla hatuja kuruhusu kutumia 
mfumo wa benki wa kielektroni tunaweza kuhitaji 
maelezo kutoka kwako ili tuweze kufanya ukaguzi juu 
yako kabla ya kutoa maelekezo.

MAELEZO NA MASHARTI YA MTANDAO WA KIELEKTRONI



7.	 Huduma
7.1	 Ni wajibu wako mwenyewe kujua 

taratibu za utumiaji wa huduma kadiri 
itakavyotolewa na Benki baada ya 
kujisajili katika huduma yenyewe. Benki 
haitawajibika kwa hasara yoyote kutokana 
na kukosea kwa kufanya au kutofanya.

7.2	 unaridhia na kuahidi kuwajibika 
na kutekeleza taratibu zote kadiri 
zitakavyotolewa na Benki kila inapobidi. 
Benki haitawajibika na au kulazimika 
kuchukua hatua zozote kuhusu 
maelekezo ambayo hayaendani vizuri 
na taratibu na Benki inaweza kukataa 
maelekezo hayo yanayopingana na 
taratibu

7.3	 utoaji na kiwango cha huduma 
utategemea upatikanaji wa viunganishi 
vinavyotumika kupata huduma ya 
kielektroni ya Benki. Benki haitawajibika 
kwa kushindwa au kuchelewa kutoa au 
kutoa huduma kwa makosa kutokana na 
kuathirika kwa viunganishi.

7.4	 hatutawajibika kwa kosa lolote 
linalosababisha kupatikana kwa taarifa 
ambayo sio sahihi.

7.5	 Benki itahakikisha kadiri inavyowezekana 
kwamba taarifa yoyote inayotolewa 
kwako kupitia huduma hii ni sahihi. 
Hatutawajibika kwa kosa lolote 
linalosababisha kupatikana kwa taarifa 
ambayo sio sahihi.

7.6	 unakubali hatari na matokeo yoyote ya 
kushindwa kutuma na au kutekeleza 
maelekezo yoyote yaliyotumwa kwa 
kutumia huduma hii kutokana na makosa 
katika utumiaji wa maelekezo yako.

7.7	 unaahidi kutunza kifaa chako vizuri. 
Usiache kabisa kifaa chako bila uangalizi 
au kuruhusu mtu yeyote kukitumia kwa 
namna yoyote ile na/au kwa huduma ya 
kielektroni ya Benki, iwe kwa ruhusa au 
bila ya ruhusa yako.

7.8	 lazima uiarifu Benki mara moja kuhusu 
wizi au kupotea kwa simu yako ya 
kiganjani/sim kadi, matumizi yoyote 

yasiyoruhusiwa ya huduma au kutokana 
na kukatishwa kwa huduma ya simu 
na mtoaji wa huduma hiyo, kupitia 
Kituo chetu cha Huduma kwa Wateja. 
Benki haitawajibika kwa hasara zozote 
kutokana na kupotea kwa sim kadi na/
au simu ya kiganjani  kwa vyovyote vile. 
Benki haitawajibika iwapo namba ya siri 
inatolewa kwa mtu mwingine, haionekani, 
au imepotea kwa  namna au njia yoyote.

7.9	 Benki inabaki na haki ya kuongeza 
ubora wa huduma wakati wowote bila 
taarifa kwako. Ni wajibu wako kufuatilia 
maendeleo haya. Benki itafanya jitihada 
zote kukufahamisha mabadiliko au taarifa 
zozote.

7.10	 Lazima uiarifu Benki mabadiliko yoyote 
kuhusu namba ya Akaunti yako, anuani na 
taarifa yoyote inayoweza kuathiri uwezo 
wako wa kutumia huduma hii. Benki 
haitawajibika kwa kutuma taarifa kwenye 
namba ya simu yako ya kiganjani ambayo  
iko katika kumbukumbu zetu wakati 
wowote ule.

7.11	 Unaweza kujitoa katika Huduma kwa 
kuwasiliana na sisi kupitia chaneli zetu za 
Huduma  kwa wateja kusitisha huduma 
hii.

8.	 Ada
	 Benki ina haki ya kutoza ada kwa utoaji huduma 

na muda. Utatakiwa kuilipa Benki kwa kila 
ada utakayotozwa kwa matumizi ya huduma  
isipokuwa pale Benki kwa hiari yake yenyewe 
inasamehe ada hizo. Kwa kuridhia maelezo na 
masharti haya, unaipa Benki mamlaka kutoa 
ada hizi kutoka kwenye Akaunti yako kwa muda 
halisi miamala inapofanyika. Ada hizi zitatozwa 
kwa huduma kwa wakati wote kutegemea na 
kutolewa taarifa kwa mujibu wa sheria. Benki 
ina haki ya kutengua mkataba huu iwapo 
utashindwa kulipa ada zozote zinazotozwa kwa 
utoaji wa huduma yenyewe.

9.	 Tutatekeleza maelekezo yaliyotumwa na 
wewe

    	 Matumizi ya mfumo wa mawasiliano maana 
yake hatuonani uso kwa uso. Usipotupa taarifa 
kabla ya utekelezaji basi unaturuhusu tuendelee 
kutekeleza maelekezo yote yanayoonekana 



kutoka kwako (hata kama kuna mtu anajifanya 
kuwa wewe).

10.	 Utumiaji na utekelezaji maelekezo
	 Maelekezo yako ya matumizi yatafanyika 

kutokana na muda ule ule wa kutekeleza 
maelekezo. Maelekezo, pamoja na malipo ya 
bidhaa zilizolipwa kabla, hayawezi kusitishwa 
au kufutwa baada ya kutumwa kwetu. 
Hutatuwajibisha iwapo utatuma  maelekezo yale 
yale kabla ya kuyahakiki au kuuliza huduma yetu 
ya wateja hivyo kuweza kusababisha kufanya 
miamala miwili.

11.	 Kuthibitisha upokeaji wa maelekezo yako
	 Maelekezo yatahesabiwa kupokewa na sisi 

pale tu tutakapothibitisha kuyapokea. Iwapo 
hatutathibitisha upokeaji wa maelekezo yako  
usitume tena maelekezo hayo kabla ya kuangalia 
taarifa ya mahesabu yako au kuuliza Kituo chetu 
cha Huduma kwa Wateja. Hii ni kwa sababu 
maelekezo ya kwanza yanaweza kusababisha 
miamala miwili ambayo hatutawajibika nayo.

12.	 Ulinzi wa Mzimbo wa matumizi na hitilafu
	 “Mzimbo wa matumizi “ ina maana ya nywila 

yako na jina lako la matumizi. Sharti ukinge 
kompyuta yako au vifaa vingine vya kielektroni 
unapotumia huduma hizi. Tunakutegemea 
utuarifu matatizo yoyote ya matumizi ya 
mzimbo wako bila kuchelewa. Unaweza kufanya 
hivyo kwa kupigia Kituo chetu cha Huduma kwa 
Wateja au tawi lako. Tunaweza kukuomba uhakiki 
kitambulisho chako ili kuzuia mtu mwingine 
asijifanye wewe.

13.	 Mara unapotuomba tusitumie msimbo wako 
wa matumizituna haki ya:

a)	 Kusitisha utekelezaji wa maelekezo yote 
ambayo hayajakamilika.

b)	 Kubadilisha (ikiwezekana) maelekezo 
yote yaliyotekelezwa kutoka tarehe na 
wakati unaohusika na kadiri tutakapojua 
utekelezaji ambao haukuruhusiwa 
ulipoanza; na

c)	 Kutotumia mzimbo wa matumizi bila ya 
taarifa yoyote ya ziada.

	 Hakutakuwa na sababu yoyote kwa mtu yeyote, 
pamoja na watumishi wetu au wa Kituo cha 
Huduma kwa Wateja, kujua au kuomba matumizi 
ya mzimbo wako. Sharti utufahamishe mara 
moja unapogundua kosa au hitilafu. Unaweza 

kutoa taarifa ya makosa yoyote kwa Kituo chetu 
cha Huduma kwa Wateja au tawi lolote.

14.	 Nywila ya wakati mmoja
	 Hii ni nywila ya kipekee yenye kuzingatia muda 

inayotumika kama nyongeza ya usalama katika 
benki ya kielektroni. Nywila hii sio mbadala wa 
nywila unayoitumia katika benki ya kielektroni 
lakini huweka nyongeza ya pili ya usalama. 
Nywila itatumwa mara moja tu kwa intaneti 
ya kibenki. Nywila ya wakati mmoja ( OTP) 
inatumika kwa ajili ya:

a)	 Matumizi ya mara ya kwanza
b)	 Kuongeza wanufaika;
c)	 Kurekebisha wanufaika; na
d)	 Kufanya malipo (Huduma za Nyongeza za 

Thamani)

15.	 Kumaliza muda/kipindi
	 Lazima uhakikishe unajiondoa kutoka huduma 

ya benki ya kielektroni.

16.	 Ruhusa Yako
	 Unaturuhusu kuona kwamba shughuli zote 

unazotenda au maelekezo yaliyotumwa baada ya 
kuingiza msimbo wa matumizi vimeidhinishwa 
na wewe na kukusudiwa kuwa na nguvu ya 
kisheria na utekelezaji.

17.	 Taarifa ya kutosha
	 Unaturuhusu kutoa taarifa zinazotakiwa kwa 

mujibu wa mkataba huu, sheria au kutolewa na 
sisi, kadiri ambavyo zina masharti ya mkataba 
kuhusiana na huduma ya benki ya kielektroni, 
pia zinakuwa sehemu ya mkataba huu.

18.	 Hakuna kadimisho, mapendekezo au ushauri
	 Isipokuwa inapoelezwa wazi, maelekezo yote 

katika mfumo wa mawasiliano ni chombezo 
tu la kufanya biashara na sisi. Sio kadimisho 
au ushauri kununua au kuuza au kuacha kwa 
namna yoyote uwekezaji au kuingia katika 
muamala wowote.

19.	 Aina ya taarifa katika mfumo wa mawasiliano
	 Taarifa katika mfumo wa mawasiliano 

inakusudiwa tu kukupatia taarifa ya jumla 
kuhusu Benki, bidhaa zake, huduma na malengo 
yake. Mara kwa mara tunaweza kutoa taarifa 
kuhusu:

a)	 Makusanyo yanayotegemewa, mapato, 
mapato kwa hisa, matumizi ya mtaji;



b)	 Mipango yetu, malengo na matarajio kwa 
miradi na huduma za baadaye  na;

c)	 Utendaji wa baadaye kiuchumi. Haya 
yatakuwa makadirio, kwa hiyo matendo 
au matokeo halisi yanaweza kutofautiana.

Taarifa yote inatolewa ‘kama ilivyo’ na isichukuliwe 
kama ushauri wa kitaalamu au uwekezaji wa aina 
yoyote ile. Pata ushauri wa wataalam wako kabla 
ya kutegemea taarifa yoyote katika mfumo wa 
mawasiliano.

20.	Mahitaji ya  Taarifa
	 Tunaweza kutumia huduma za mashirika 

mengine kutoa taarifa kuhusu mfumo wa 
mawasiliano. Hatuna udhibiti wa taarifa hizi na 
hatutoi uwakala au dhamana ya aina yoyote 
kuhusu usahihi, uhakiki au usawa wake. 
Unakubali kuwa taarifa hiyo inatolewa “kama 
ilivyo” na hatutawajibika moja kwa moja au 
kwa njia nyingine kwa hasara itakayotokea 
kutokana na wewe kuitegemea. Madondoo, 
habari za taarifa za masoko kama vile bei  za 
hisa au data iliyoonyeshwa katika mfumo wa 
mawasiliano kwa kutumia taarifa mubashara 
zinacheleweshwa kwa japo dakika thelathini 
isipokuwa inapoelezwa vinginevyo. Siku zote 
chagua ukurasa wa  “ kumbukumbu” au mfumo 
wake au kiboresha skrini katika kirambaza 
cha intaneti au simu ya kiganjani kuhakikisha 
kwamba taarifa unayoiangalia ndiyo ya wakati 
uliopo.

21.	 Viunganishi kwenye mifumo ya mawasiliano 
ya muhusika wa tatu (watu wengine)

	 Mfumo wa mawasiliano unaweza ukawa na 
viunganishi na mifumo mingine ya mawasiliano 
yenye taarifa na maudhui yanayotayarishwa 
na watu wengine. Wakati tunajitahidi kutoa 
viunganishi kwa mifumo ya mawasiliano 
inayoaminika  tu, hatutawajibika kwa taarifa 
inayotolewa kwenye mifumo ya mawasiliano 
mingine. Kiunganishi kutoka mfumo wetu wa 
mawasiliano kwenda kwenye mifumo mingine 
ya mawasiliano haina maana tumechunguza 
au kuidhinisha wenye mifumo hiyo au biashara, 
taratibu zao za  kiusalama na shughuli zao.

22.	Miliki  yetu ya ubunifu
	 Tunabaki na haki miliki na haki za miliki ya 

ubunifu katika taarifa, pamoja na nembo 
na michoro na kazi za vyombo vya habari 

zilizochapishwa kwenye au kupitia mfumo 
wa mawasiliano. Unaruhusiwa kuangalia na 
kupakua nakala moja kwa maunzi  ngumu au 
diski, chapisho au kutoa nakala za machapisho 
hayo alimuradi tu:

a)	 Habari zinatumika kwa kutafakari au 
kutumia huduma ya benki    ya kielektroni 
na sio kwa matumizi mengine ya 
kibiashara;

b)	 Kurudufu kokote kwa sehemu ya taarifa 
yetu sharti ijumlishe taarifa yote ya haki 
miliki; na 

c)	 Nembo ni alama za biashara 
zinazoonyeshwa katika mfumo wetu 
wa mawasiliano, ni alama za biashara 
zilizosajiliwa au kutosajiliwa au za watu 
wengine.

d)	 Baada ya kuzingatia tutajaribu kukujibu 
na kuingia katika majadiliano zaidi na 
wewe. Usipopata mrejesho wa maandishi 
kutoka kwetu ndani ya siku tano za 
kazi, basi chukulia kuwa maombi yako 
yamekataliwa. Bila ya kujali kuwepo kwa 
hati miliki, unakiri kuwa sisi ni wamiliki 
wa taarifa zote kwenye mfumo wa 
mawasiliano iwe inahusu taarifa za siri 
au la, na kwamba hutakuwa na haki, au 
maslahi katika taarifa yoyote ile.

23.	Uwezo wa utendaji wa maunzi laini
	 Kushindwa kwako kutumia maunzi laini au 

maunzi magumu kunaweza kusababisha 
hatari ya kiusalama kubwa na kusababisha 
mfumo wa mawasiliano kutofanya kazi vizuri 
au kushindwa kabisa. Maunzi laini, yakiwepo 
tayari kwa kupakua kwenye au kupitia mfumo 
wa mawasiliano, unasimamiwa na masharti 
ya leseni yanayoweka uhusiano wa kisheria na 
mtoa leseni. Unatufidia kwa ajili ya ukiukaji wa 
masharti haya ya leseni. Hatutoi uwakala au 
dhamana kwamba maombi kupitia mfumo wa 
mawasiliano hayana virusi, trojani, mabomu, 
vifungo vya muda au data nyingine au msimbo 
ambao unaweza kuharibu au kuingilia utendaji 
wa hazina data ya kompyuta yako, mtandao au 
mfumo wa taarifa mwingine.

24.	Utoaji wa taarifa na vionyo vya usalama
	 Taarifa iliyotumwa kupitia kiungo kisicholindwa 

kwenye mfumo wa mawasiliano ina hatari ya 
uwezekano wa matumizi haramu, upotoshaji au 
ufuatiliaji. Lazima ufuate vionyo vya usalama 



vinavyochapishwa kwenye tovuti mara kwa 
mara. Kwa vile hatuna uwezo wa kuzuia vitendo 
haramu vya watu waovu, unaridhia kwamba 
hatutawajibika kwa hasara, uharibifu au upotevu 
wowote ulioupata kutokana na, taarifa yoyote 
unayotuma kupitia mfumo wetu wa mawasiliano 
mara kwa mara.

25.	Fidia
	 Unatufidia kwa hasara na gharama zote 

tunazoweza kulipa kwa niaba yako kutokana na:
a)	 Kutolipa;
b)	 Maelekezo au muamala wowote unaozidi 

kiasi ambacho kiko katika akaunti yako ya 
benki; au

c)	 Maelekezo ambayo hayakuidhinishwa 
yaliyotekelezwa bila ya uzembe wetu.

26.	Katao la dai na ukomo wa deni
	 Kwa mujibu wa ibara hii “sisi” au “ yetu” 

inajumlisha Benki. Hatuwajibiki kwa hasara 
yoyote kuhusiana na matumizi ya mfumo wa 
mawasiliano au huduma za benki ya kieletroni 
isipokuwa pale hasara hiyo imetokana na 
uzembe uliothibitika au wizi wa watumishi wa 
Benki. Hii inajumlisha taarifa ambayo iko katika 
mfumo wako wa mawasiliano au kushindwa 
kwako kutumia mfumo wa mawasiliano au 
huduma ya kieletroni ya benki; pamoja na, bila 
ya ukomo, hasara zozote za moja kwa moja 
au la zilizosababisha au kusababishwa, iwe 
zinatokana na mkataba, sheria, kosa ( ukiukaji) 
au vinginevyo na bila kujali iwapo tulielezwa 
waziwazi kuhusu uwezekano wa hasara au 
uharibifu huo. Bila kuathiri yaliyotajwa hapa juu, 
hatuwajibiki kwa:

a)	 Uharibifu wowote unaoupata kutokana na 
athari ya misimbo ya matumizi yako;

b)	 Kuingiliwa, kutofanya kazi, ucheleweshaji 
au uharibifu wowote wa mfumo wa 
mawasiliano au huduma ya benki ya 
kieletroni, mifumo ya watu wengine, 
hazina data au sehemu yoyote 
inayohusika kwa sababu yoyote;

c)	 Hasara au uharibifu wowote unaotokana 
na maelekezo yako, uamuzi wa kuwekeza 
au fedha kutoka watu wengine kutokana 
na taarifa inayopatikana kwenye mfumo 
wa mawasiliano;

d)	 Hasara au uharibifu wowote kuhusiana 
na data yako au nyingine ambao 
moja kwa moja au sio moja kwa moja 
uliosababishwa na kuharibika kwa mfumo 

wetu wa Benki, mifumo ya watu wengine, 
kukosekana umeme, kuingiliwa kwa data 
kwa makosa au wizi, virusi vya kompyuta 
au mifumo ya wengine; uharibifu wa 
mipango; au uzembe wetu;

e)	 Uingiliaji, kutofanya kazi, ucheleweshaji 
au uharibifu mwingine wa bidhaa au 
huduma zinazotolewa na wengine pamoja 
na, bila ukomo, mifumo ya wengine kama 
vile watoaji mfumo wa simu ya umma, 
watoaji huduma ya umeme, mamlaka za 
mitaa na mamlaka za ithibati; na

f)	 Tukio lolote ambalo kwalo hatuna kinga 
nalo.

g)	 Kila upande sharti uufahamishe upande 
mwingine katika muda wa kutosha ikiwa 
kutakuwa na jambo nje ya uwezo wao 
kuhusiana na huduma za chaneli  za 
kielektroni.

27.	 Ukiukaji
	 Tunaweza kukatisha utumiaji wako wa huduma 

ya benki ya kielektroni endapo utakiuka masharti 
muhimu ya mkataba huu.

28.	Namna ya kutatua migogoro
	 Migogoro yote inayotokana na matumizi yako ya 

huduma ya kieletroni ya benki, tafsiri ya mkataba 
huu au jambo lolote ambalo kwa mujibu wa 
mkataba huu linahitaji makubaliano ya wahusika 
(ukiachia mbali kurejeshwa fedha inayodaiwa na 
Benki au pale ambapo nafuu ya haraka inaweza 
kupatikana katika mahakama yenye mamlaka 
sahihi) itaamuliwa kwanza kupitia majadiliano 
ya kirafiki. Iwapo majadiliano yatashindikana 
basi shauri litatatuliwa na msuluhishi kama 
inavyoelekezwa na sheria za Tanzania kadiri 
zinavyorekebishwa mara kwa mara.

29.	Uwezo wa kuingia kwenye mkataba
	 Unatuhakikishia kwamba una uwezo wa kisheria 

kuingia na kuwajibika na mkataba huu. Yeyote 
chini ya umri wa miaka kumi na nane (18) sharti 
asaidiwe na msimamizi wake kisheria wakati 
wa kusoma mkataba huu. Kama una umri chini 
ya miaka kumi na nane(18) sharti uzungumze 
na  msimamizi  wako kisheria au wazazi wako. 
Endapo huna hakika kama una uwezo wa 
kisheria kuingia kwenye mkataba huu, sharti 
uwasiliane na mtu ambaye anaweza kukupatia 
taarifa hii kabla hujaendelea kutumia huduma 



ya kibenki ya kielektroni. Kituo cha Huduma kwa 
Wateja kitaweza kukusaidia katika jambo hili.

30.	Taarifa
	 Ili kuzuia migogoro isio ya lazima, unakubali 

kuwa isipokuwa kama unaweza kuthibitisha 
vinginevyo, taarifa iliyotiwa saini na meneja 
ambaye uwezo wake wa kuajiriwa hauwezi 
kuondolewa, ni uwasilishaji na maudhui ya:

a)	 Tafsiri ya sasa ya mkatba huu na tafsiri ya 
zamani ya mkataba huu;

b)	 Taarifa na katao madeni yaliyowekwa 
kwenye mfumo wa mawasiliano; na

c)	 Taarifa iliyopelekwa chini ya mkataba huu.
d)	 Kila upande sharti ueleze upande 

mwingine ndani ya muda  muafaka iwapo 
litatolea jambo nje ya uwezo wao kuhusu 
huduma za mitandao ya kielekroni.

31.	 Sheria zinazosimamia uhusiano wetu
	 Mkataba huu utasimamiwa na kutafsiriwa 

kwa mujibu wa Sheria za Tanzania bila kurejea 
vipengele vyovyote vya migogoro ya kisheria.

32.	Vipengele vya jumla
	 Vichwa vya ibara za mkataba huu vimewekwa 

tu kwa ajili ya ufanisi na urahisi wa rejea tu na 
visitumike kutafakari, kurekebisha au kupanua 
mkataba huu. Pale ambapo tarehe au nyakati 
vinahitaji kuhesabiwa kwa mujibu wa mkataba 
huu kipimo cha Muda wa Kimataifa (GMT) 
hutumika. Inapotokea migogoro kutokana 
na upekee wa mfumo wa mawasiliano, sote 
tunaruhusu mahakama au upatanishi, kadiri 
itakavyokuwa, kutafsiri mkataba huu kwa namna 
ambayo utawezesha shughuli za kawaida za 
kibenki bila kuweka mkazo  usio wa lazima 

kwenye masuala ya kiufundi. Kushindwa au 
kuchelewa kwetu kwa aina yoyote kutekeleza 
haki zetu zozote  kusichukuliwe kama kuachia 
haki hiyo, iwe imefanywa  kwa dhahiri au 
fahamifu. Aidha haitaathiri uhalali wa sehemu 
yoyote ya masharti haya au kuathiri haki yetu 
ya kuchukua hatua yoyote dhidi yako. Iwapo 
maelezo, masharti au vipengele vyovyote 
vinaamuliwa kuwa havifai, batili au havitekelezeki 
kwa kiwango chochote kile; maelezo, masharti 
au kipengele hicho vitaondolewa kutoka 
kwenye maelezo, masharti au vipenge ambayo 
vitaendelea kuwa halali kwa ukamilifu kadiri 
ilivyoruhusiwa na sheria. Endapo una maswali 
yoyote  katika mkataba huu, tafadhali wapigie 
Kituo chetu cha Huduma kwa Wateja.

		  Nimesoma, kuelewa na kuridhia maelezo na 	
	 masharti haya.

Saini: ___________________________

Tarehe: __________________________

Alama ya Dole Gumba           				               Bandika  Picha


