
Mkataba ulioainishwa hapa chini unaanza kutumika kati yako na Benki wakati wa kuomba Akaunti ya Amana 
ya Kudumu:

1.	 Upatikanaji: Amana za kudumu zinapatikana kwa vipindi tofauti vilivyoainishwa nyuma ya fomu.  
Unatakiwa kuchagua chaguo muafaka na kufuata kikamilifu muda ulioainishwa. Fedha zinapatikana tu 
baada ya ukomavu wa amana ya kudumu.

2.	 Kiwango: Benki inaweza kuweka kiwango cha chini au cha juu kwa kila amana ya kudumu ambacho 
sharti kidumishwe na wewe katika kipindi chote kilichoainishwa cha amana.

3.	 Fedha za Ziada

Nyongeza au fedha za ziada zitafunguliwa kama amana  za kudumu mpya.

4.	 Ukomavu:
(i)	 Amana ya kudumu itakoma kwenye tarehe inayohusika ya kufunguliwa kwa akaunti na Benki. Ikiwa 

tarehe hiyo inaangukia kwenye sikukuu ya umma au tarehe nyingine ambayo kwa kawaida Benki 
haitakuwa wazi kwa biashara, basi uadhimishaji utakuwa katika siku ya kazi inayofuatia

(ii)	 Utatakiwa kuishauri Benki kwa maandishi (katika tawi lako la makazi) kuhusu maelekezo muhimu 
yoyote ambayo unataka yafanyike wakati wa ukomavu wa akaunti japo siku tatu kabla ya ukomavu 
wa amana ya kudumu.

(iii)	Ikiwa unataka amana ya kudumu iendelee, sharti ujaze fomu ya maombi upya ya akaunti ya amana 
ya kudumu.

5.	 Riba:  Kiwango cha riba kitawekwa wakati wa ufunguaji wa akaunti ya amana ya kudumu na kitakokotolewa 
kwenye kiasi cha amana kuu. Isipokuwa kama itashauriwa vinginevyo, riba haitaongezwa. Riba italipwa 
tu katika tarehe ya ukomavu, au katika nyakati kama itakavyokubaliwa Benki katika kipindi cha amana 
ya kudumu, baada ya wewe kwanza kuitaarifu Benki kuhusu mahitaji hayo.

6.	 Fedha za Nyongeza:
(i)	 Katika mazingira maalum, Benki inaweza kuruhusu ukamilishaji mapema wa amana ya kudumu, 

ikiwa utaipatia Benki siku thelathini(30) za taarifa ya maandishi.
(ii)	 Ikiwa mapendekezo yako yataidhinishwa na Benki, sharti usamehe riba ya jumla kwenye akaunti 

ya amana ya kudumu kwenye Benki, pamoja na kuilipa benki tozo za utoaji zinazohusika.
(iii)	Benki pia itarejesha riba yoyote ambayo inaweza kuwa imelipwa maalum na /au kwa vipindi kabla 

ya ukomo wa amana ya kudumu kwa kukata viwango hivyo kutoka amana kuu.

7.	 Malipo: Malipo yote, (iwe ya mtaji au riba) yataingizwa kiautomatiki katika Akaunti uliyoainisha na 
Benki. Malipo yoyote yatakayofanywa kwenye benki nyingine yoyote kama itakavyoelekezwa na wewe 
kwa maandishi yatahitaji tozo za miamala za nyongeza.

8.	 Jumla:
(i)	 Utaipatia Benki taarifa zote za ziada kama itakavyoombwa na Benki kwa madhumuni ya akaunti ya 

amana ya kudumu kadiri Benki itakavyoona ni lazima.
(ii)	 Benki kwa busara yake, itakuwa na haki ya kubadilisha maelezo na masharti yoyote mara kwa 

mara kwa kutoa taarifa ya maandishi ya siku  thelathini (30) kwako.
(iii)	Sheria za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania zitatumika kwenye maelezo na masharti haya.

MAELEZO NA MASHARTI YA AKAUNTI ZA AMANA YA KUDUMU



KWA NA KWA NIABA YA MTU BINAFSI AU WENYE AKAUNTI PAMOJA (futa au ongeza kadiri inavyofaa).

Jina:                                                                             Jina:

______________________________		  ______________________________

Wadhifa                                                                       Wadhifa

______________________________		  ______________________________

Saini:                                                                           Saini:

______________________________		  ______________________________

Tarehe                                                                          Tarehe

FDR kwa mtu binafsi au wenye Akaunti  za pamoja VI ya 2022


