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1. Utangulizi 

1.1 Masharti haya yanaanza kutumika unapojisajili kwa ajili ya akaunti ya miamala ya biashara. 

1.2 Sharti ujue, kuelewa na kutekeleza Maelezo ya Jumla na Masharti yake kwa kuwa ni mkataba rasmi 
kati yako na sisi. 

1.3 Iwapo kuna mgongano kati ya maelezo haya na maelezo ya Jumla na Masharti, maelezo haya 
yatatumika. 

1.4 Vipengele muhimu ambavyo vinaweza kupunguza mamlaka yetu au kukusababishia hatari. 
vitaandikwa kwa herufi kubwa. Sharti uwe na tahadhari na vipengele hivi. 

 

2. Tafsiri 

Akaunti: Akaunti ya Miamala ya Biashara 

iliyofunguliwa na sisi kwa jina lako na maombi 

yako. 

Benki, sisi:  Benki ya Stanbic Tanzania ( yenye 

Namba ya Usajili Na 22443) na waandamizi 

wake au wahawilishiwa. 

Kadi: Kadi yoyote ya Benki tunayotoa kwako 

pamoja na Kadi ya ziada nyingine na kadi ya 

kubadilisha. 

PINI: Namba ya siri ya utambulisho inayotumika 

kwa matumizi ya Akaunti yako. 

Wewe/Yako: Ni mtu (pamoja na mtu kisheria) 

aanayeomba kufungua Akaunti, au ambaye 

akaunti inafunguliwa kwa jina lake na pamoja 

na waandamizi au wahawilishiwa wako. 

3. Uwekaji 

3.1 Kufungua Akaunti yako sharti ufanye 

malipo ya chini kabisa yanayotakiwa kwa 

ajili aya Akaunti yako. 

3.2 Tutaridhia uhamishaji wa fedha 

kielektroniki, taslimu na hundi katika 

Akaunti yako. 

3.3 Hutaweka hundi ya baadaye bila kupanga 

na tawi lako. 

 

4. Kubadilishwa Uwekaji 

4.1 Endapo hundi au kitu mfano wake 

iliyoingizwa kwenye Akaunti yako 

haikuweza kulipwa, tutakata Akaunti yako 

kwa kiwango kinachoainishwa katika hundi. 

4.2 Endapo wewe sio mpokeaji halali wa hundi 

iliyoingizwa katika Akaunti yako, tunaweza 

kukata kutoka Akaunti yako kwa kiwango 

kilichoainishwa katika hundi na kuzilipa 

pesa kwa mpokeaji halali. Hata hivyo 

tutakutaarifu endapo tumefanya hivyo. 

 

 

5. Malipo 

5.1 Tutafanya malipo kwenye Akaunti yako 

endapo: 

unatuelekeza kufanya hivyo. 

na kuna fedha za kutosha kwenye Akaunti 

yako. 

 

6. Kusitisha malipo 

6.1 Unaweza kusitisha malipo ya hundi 

ambayo umeitoa kabla haijawasilishwa 

benki kwa malipo isipokuwa kama 

tumethibitisha kwamba tutalipa. 

6.2 Unaweza kupinga na/au kusitisha malipo 

katika maelekezo yako ya makato kwa 

maandishi. Ni wajibu wako kumuarifu mtu 

anayetoa pesa kwenye Akaunti yako. 

 

7. Maelezo 

Tutakupa maelezo ya kila mara kuhusu 

Akaunti yako.  

8. Kitabu cha Hundi    

Unaridhia kuchukua na kutumia kitabu cha 

Hundi chochote na fomu zozote za hundi 

kwa ungalifu mkubwa. 

8.1 Pia unakubali kuhakikisha: 

8.1.1 fomu za hundi zote ambazo 

hazijakamilishwa zinawekwa  sehemu 

salama wakati wote. 

8.1.2 kwamba tuna taarifa mara moja baada 

ya wewe kugundua kitabu chochote 

cha hundi au fomu za hundi vimeibwa, 

kupotea au kutofahamika vilipo. 

8.1.3 kwamba mtu yeyote anayeandaa hundi 

ameidhinishwa       kufanya hivyo. 

8.1.4 kwamba kila hundi imeandaliwa na 

kutiwa saini kwa wino au   kitu kingine 

kisichofutika. 

8.1.5 kwamba kiasi kinachoandikwa kwenye 

hundi kinakuwa  katika hali ya kuzuia 

ongezeko lolote la maandishi au 

tarakimu ambalo halikuidhinishwa. 
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8.1.6 kwamba kila hundi au mabadiliko 

vinatiwa saini na mtiaji saini  

aliyeidhinishwa. 

8.1.7 kwamba hakuna hundi ambayo 

haijakamilishwa   inakabidhiwa kwa mtu 

asiyefahamika au mtu mwingine kama 

huna sababu za maana kuamini 

kwamba mtu huyo ni muaminifu. 

8.1.8 kwamba baada ya kufungwa kwa 

Akaunti yoyote utarejesha kwetu fomu 

za hundi zozote zilizosalia ambazo 

hazijatumika mintarafu Akaunti hiyo na 

tutakurejeshea, inapowezekana, 

thamani za stempu za hazina kwa 

malipo yake ambazo tunazo. 

8.1.9 kwamba unaelewa kuwa matumizi na 

uhifadhi wa kitabu chako cha hundi 

inategemea utaratibu tunaoweza kuwa 

nao mintarafu utekelezaji wa mfumo wa 

MICR ( Magnetic Ink Character 

Recognition) pamoja na ACH ( 

Automated Clearing House). 

 

9. Mkopo  

9.1 Ikiwa akaunti yako inakopwa bila utaratibu 

unaofaa, tunaweza kuhamisha pesa 

kwenye akaunti hiyo kutoka akaunti zako 

nyingine. 

9.2 Endapo utashindwa kulipa kiasi 

kilichokopwa mara moja tutakutoza riba 

katika kiasi ambacho kimekopwa, kuanzia 

siku inayotakiwa kulipwa. Pamoja na tozo 

za riba, tutakutoza ada nyingine kama 

zinavyoanishwa katika jedwali la bei kadiri 

linavyorekebishwa na Benki mara kwa 

mara. 

9.3 Tunaweza kudai malipo ya kiasi chote 

tunachokudai wakati     wowote ule. 

9.4 Cheti kinachotiwa saini na meneja wa 

Benki yetu kuonyesha undani wa kiasi 

chochote, pamoja na riba, unachodaiwa 

itakuwa uthibitisho wa kutosha mpaka 

inapothibitishwa vinginevyo. 

9.5 Endapo itabidi tutachukua hatua za 

kisheria dhidi yako kwenye   mahakama 

inayostahili. 

9.6 Utawajibika kwa malipo ya gharama za 

maana katika kurejesha  kiasi chochote 

tunachokudai, pamoja na gharama za 

kisheria kwa wakili na ufuatiliaji.  

 

10. Jumla 

10.1  Tunaweza kuhakikisha iwapo maelezo 

yako ya kina katika hati yako ya maombi ni 

sahihi na marejeo yoyote unayotupatia. 

10.2  Sharti utuarifu mara moja endapo 

utawekwa chini ya amri ya kiutawala, 

kufilisiwa au kuwekwa chini ya aina yoyote 

ya ufilisi, zuio la kisheria, pamoja na 

msaada wa kibiashara.
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1. Utangulizi 

1.1 Hati hii ina Masharti kwa Bidhaa na Huduma zetu isipokuwa itakapoelezwa vinginevyo katika Masharti Maalum ya 

Bidhaa na Huduma. Pamoja na Masharti haya kila Bidhaa na Huduma zetu zina maelezo na masharti ambayo ni 

mahsusi kwa Bidhaa/Huduma inayohusika (Masharti Maalum ya Bidhaa/Huduma). 

1.2 Masharti haya na Masharti Mahsusi mengine ya Bidhaa na Huduma yanafanya mkataba baina yako na sisi, 

kwa hiyo tafadhali hakikisha unayaelewa yote. 

1.3 Ibara muhimu ambazo zinaweza kuondoa uwajibikaji wetu au zinahusu hatari zitaandikwa kwa wino mzito 

au msisitizo. Sharti uzingatie vizuri ibara hizi. 

1.4 Kumbuka kwamba siku zote sharti utimize Masharti haya. 

 

2. Tafsiri 

     Tumetafsiri baadhi ya maneno kwa ajili  ya usawa. 

Maneno haya yataanza na herufi kubwa, pale 

itakapoelezwa. Neno moja hujumlisha wingi na 

kinyume chake. 

 

Misimbo ya Matumizi: Misimbo yoyote ya siri 

(herufi na tarakimu) unaotumia kupata Matumizi ya 

Bidhaa na Huduma Pamoja, kwa                       mfano: 

namba ya Kadi Yako, utambulisho wa kidigitali 

PINI, jina linalotumika na nywila inayotumika  

 

Akaunti: Akaunti ya benki iliyofunguliwa na sisi 

kwa jina lako kwa maombi yako. 

 

Kadi ya Ziada: Kadi yoyote ya ziada 

iliyounganishwa na Akaunti yako. 

 

Mmiliki ziada wa Kadi: Mtu ambaye tunamkabidhi 

Kadi ya ziada baada ya  maombi yako, mathalan 

mwenza, mshirika, mtoto                                    au 

mfanyakazi 

 

Mkataba:Fomu ya maombi iliyoambatanishwa na 

kusomwa pamoja na maelezo haya na Maelezo na 

Masharti Maalum ya Bidhaa na Huduma. 

 

ATM: Mashine ya Kutoa Fedha Inayojiendesha. 

 

Siku ya Kazi: Siku yoyote ambayo kwa kawaida 

kazi hufanyika katika Jamhuri ya Muungano Wa 

Tanzani ukiachia Jumamosi,                                               

Jumapili na Sikukuu za Umma. 

 

Biashara: Mtu anayeomba kufungua Akaunti, au   

jina lake. 

 

Kadi:    Kadi yoyote ya Benki tunayotoa kwako 

kwa ajili ya Akaunti yako pamoja na Kadi ya Ziada 

au kadi mbadala. 

 

Msimbo: ina maana ya Msimbo wa Hazina ya 

Marekani wa mwaka 1896 (kama                            

unavyorekebishwa mara kwa mara). 

 

Makampuni: Sheria ya Makampuni Na. 12 ya 2002 

kama ilivyyo ilivyorekebishwa mara kwa mara pamoja 

na sheria za chini. 

 

Nyaraka Wezeshi: Kama ilivyorejewa katika fomu ya 

maombi ambamo masharti haya yameambatishwa, ina 

maana,ikiwa ni kampuni, na kanuni za kampuni kuanzia 

biashara,cheti cha usajili na/au taarifa na cheti cha 

usajili kadiri iwavyo, au ikiwa ni shirika binafsi, taarifa ya 

kuanzishwa au ikiwa ni amana, hati ya amana na barua 

za mamlaka au ikiwa ni ushirika, mkataba na ushirika 

kama upo 

 

Ukomo wa EAP: Ukomo wa malipo ya kielektroni 

ambao unaweza  kuunganishwa na matumizi   

ya benki kwa intaneti kwenye benki izungukayo kwa ajili 

ya uhamishaji fedha kielektroni kutoka                                         

kwenye Akaunti yako 

 

FATCA: ina maana ya Sheria ya Utekelezaji Kodi wa 

Akaunti za Kigeni za Marekani. 

 

Kundi:  Kundi la Benki ya Standard yenye ukomo wa 

madeni, tanzu zake na tanzu zake. 

 

HATI: Kitu chochote kama vile kitabu cha hundi au kadi 

kwa ajili ya Matumizi ya Akaunti yako                                  

 

IRS: ina maana ya Huduma ya Hazina ya Ndani ya                                         

Marekani (kadiri  inavyorekebishwa mara kwa mara). 

   

Sheria: Sheria, kanuni, hukumu, na amri za mahakama 

yoyote yenye mamlaka, Benki Kuu au wakala wa 

serikali au mamlaka yenye nguvu ya kisheria katika 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania au mamlaka yoyote 

inayohusika 

 

Mfanya biashara: mtoaji bidhaa au huduma. 

 

Taasisi ya Fedha Isiyo Mshirika: ina maana 

iliyoainishwa  kwenye Msimbo                                   

  

Tumia: Uendeshaji wa Akaunti yako, Utekelezaji na 

utendaji vina maana moja 
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Taarifa Binafsi: Taarifa kuhusu mtu halisi 

anayetambulika na au pale inabidi, mtu kisheria, 

pamoja na, lakini sio pekee, taarifa kuhusu mbari, jinsia, 

mimba, hadhi kindoa. utaifa, rangi, umri, hali ya kimwili 

au akili, uwezo kimali; athari, dini, imani, utamaduni, 

lugha, uzawa, elimu, kitabibu, kifedha; historia ya kijamii 

au ajira, namba yoyote ya utambuzi, alama, barua 

pepe, anuani ya posta au ya mahali, namba ya simu, 

eneo, kitambulisho chochote cha kimawasiliano; kazi 

nyingine yoyote ya mhusika; taarifa kuhusiana na 

Akaunti, maoni binafsi, maoni au utashi wa mhusika au 

maoni au utashi wa mtu mwingine mintarafu mhusika; 

mawasiliano yaliyotumwa na mhusika ambayo dhahiri 

au kiufahamifu yana silka ya kibinafsi au siri; au 

mawasiliano ya awali, na jina la mtu iwapo  

linawezekana kuwa na taarifa nyingine kuhusu  mtu 

huyo au iwapo kufichuliwa kwa jina lenyewe 

kutaonyesha taarifa ya mtu huyo. 
 

PINI: Namba ya siri ya utambulisho wa mtu inayotumika 

kwenye  Akaunti yako, pamoja na PINI iliyochaguliwa 

na mteja. 

 

Mchakato: Matumizi au kitendo chochote 

kinachojiendesha au la kuhusu Taarifa Binafsi, pamoja 

na: mabadiliko, uzuiaji, urekebishaji, ukusanyaji, 

ushauri, ushushaji, uharibifu, utoaji taarifa kwa njia ya 

usambazaji, au kufanya ipatikane kwa namna yoyote, 

ufutaji, uunganishaji, upangaji, upokeaji, kurekodi, 

kuchukua, kuhifadhi, kuboresha, kurekebisha au 

matumizi ya taarifa. Utumiaji na Iliyotumika itakuwa na 

maana moja 

 

Bidhaa: Aina mbalimbali za akaunti zisizo na miamala 

ya mikopo pamoja na akaunti za akiba na uwekezaji 

tunazozitoa kwa wateja wetu pamoja na huduma 

zinazohusiana na Akaunti. Huduma ina maana kama 

hiyo. 

 

Akaunti Hatarishi: Ina maana ya Akaunti na Marekani 

ambayo haijatoa nyaraka zozote zilizotakiwa 

kuthibitisha umiliki wa mwenye Akaunti ya hadhi ya 

FATCA au daraja hilo. 

 

Kanuni: Kanuni yoyote, amri ya kiofisi, maelekezo au 

muongozo (uwe na nguvu ya kisheria au la) au amri 

yoyote ambayo Benki imechagua na/au inawajibika 

kuitekeleza na/au iko kwa mujibu wa taratibu za benki 

yenye hadhi (katika upekee na hiari yake) ya serikali 

yoyote, serikali shirikishi, chombo cha kimataifa, wakala 

au idara au chombo cha udhibiti, mamlaka au shirika 

jingine. 

 

Mtu aliyezuiliwa: Mtu (halisi au kisheria) ambaye 

amezuiliwa na Mamlaka ya Uwekaji Vikwazo. 

 

Mamlaka ya Uwekaji Vikwazo: Moja au muungano wa 

asasi zifuatazo; Ofisi ya Udhibiti  wa Mali za Kigeni za 

Idara ya Hazina ya Muungano wa Mataifa ya Marekani, 

Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa, Umoja wa 

Ulaya, Hazina ya Malkia, Wizara ya Uchumi, Fedha na 

Viwanda ya Ufaransa na mamlaka inayotambuliwa na 

sisi mara kwa mara 

 

Benki ya Stanbic, Sisi: Benki ya Stanbic Tanzania ( 

Namba ya Usajili   22443), Kampuni ya Marekani 

iliyosajiliwa rasmi kwa dhima ya ukomo kwa mujibu wa 

Sheria ya Makampuni Na.12 ya 2002, Tanzania Bara 

na kupewa leseni chini ya Sheria ya Taasisi za Benki na 

Fedha, 2006 (Sheria Na.5 ya 2006) kama 

ilivyorekebishwa na/au  warithi wa mali au 

wahawilishiwa. 

 

Chanzo Mapato: Ina maana ya mapato yasiyo badilika 

au yanayobadilika kwa mwaka au nyakati kutoka 

mapato ndani  ya Marekani kama inavyoainishwa na 

FATCA, kanuni ya hazina ya marekani 1.1473- 1(a)(2). 

Wakala Mdhibiti maana yake ni taasisi ya fedha au 

benki yenye mamlaka ya kudhibiti Chanzo cha Mapato 

ya Marekani kwa mujibu wa mkataba na Marekani. 

 

Muamala: Makato au nyongeza yoyote kwenye Akaunti 

yako yaliyofanywa iwe au isiwe Hati, PINI au kifaa 

kimetumika. Inajumlisha malipo yoyote ya bidhaa au 

huduma, kuweka, kutoa au kuhawilisha fedha au 

thamani. Fanya na Ufanyaji vina maana moja. 

 

US Muungano wa Mataifa ya Marekani,  Akaunti ya 

Marekani: Maana yake ni akaunti inayomilikiwa na raia 

wa Marekani, mlipa kodi mkazi wa Marekani au akaunti 

yenye mmiliki wa Marekani ambaye ni mtu 

aliyeainishwa na FATCA (Sheria ya Usimamizi wa Kodi 

wa Akaunti za kigeni) Kanuni ya Hazina 1.1471. 

 

Wakala Mdhibiti:  Maana yake ni taasisi ya  fedha au 

benki yenye mamlaka ya kudhibiti chanzo cha mapato 

cha Marekani kwa mujibu wa mkataba na  Marekani. 

 

Wewe au Yako: Ni mtu anayeomba kufungua Akaunti 

au ambaye Akaunti imefunguliwa kwa jina lake, pamoja 

na chombo cha kisheria                                                                                                                                                                                                                                                                                           

 

3. Uwasilishaj wa Hati na Uanzaji wa Kutumia 

Akaunti yako 

3.1 Iwapo tutaidhinisha maombi yako unaweza 
Kuitumia Akaunti yako kwa mujibu wa Masharti 
haya ikiwa maelekezo mengine yoyote 
yametekelezwa. Tutakuarifu kuhusu masharti 
hayo. 

3.2 Tunaweza kukukabidhi vifaa vya matumizi ya 
Akaunti yako unapoifungua. 

3.3 Tutakuarifu wakati ambapo kifaa kitakuwepo au 
kitakuwa tayari kuchukuliwa katika tawi lako. 

3.4 Utaweza tu kutumia Akaunti yako utakapochukua 
kifaa chochote kinachotakiwa kwa ajili hiyo. 
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3.5 Unaweza kurejesha kifaa chochote ambacho 
hakifanyi kazi vizuri wakati wowote na 
tutakibadilisha. 

 
4. Akaunti Yako 
4.1 Akaunti yako itahuishwa mara utakapoweka 

kiwango cha chini kinachotakiwa kufungua Akaunti. 
4.2 Una wajibu kuhakikisha Akaunti yako inahuishwa. 
4.3 Unaweza kuomba kuweka ukomo wa utoaji wa 

fedha kwa siku au mwezi. 
4.4 Hutaweza kutumia Akaunti yako kwa ajili ya 

kukinufaisha moja kwa moja au vinginevyo chombo 
kilichodhibitiwa. 

4.5 Endapo tutashuku kwamba Akaunti yako 
imetumika kwa wizi, kizembe, kinyume na sheria, 
shughuli za utakatishaji pesa au  kugharamia ugaidi 
na vitendo vinavyohusika nao, tunaweza: 

4.5.1 kuzuia matumizi kwenye; au 
4.5.2 kusitisha matumizi ya Akaunti yako mara moja 

bila taarifa kwako. 
 

5. Maelezo kwenye Akaunti yako 
5.1 Unaweza kutuomba maelezo ya Akaunti yako 

muda wowote katika tawi letu lolote na jukwaa la 
mtandao wa kielektroni. 

5.2 Ikiwa unaamini kuna makosa katika maelezo ya 
Akaunti yako sharti utuandikie au utembelee tawi 
lako ndani ya siku thelathini (30) ya tarehe ya 
maelezo yenyewe. 

5.3 Ikiwa hutatueleza kuhusu makosa yoyote ndani ya 
siku hizi thelathini (30) tutachukulia kwamba 
maelezo ya Akaunti yako ni sahihi. 

 
6. Utumiaji wa Kadi yako 
6.1 Masharti ya Jumla ya Kadi 
6.1.1 Sharti utie saini Kadi zako kwa wino wa kudumu 

unapozipokea. Tumia nafasi nyuma ya Kadi 
yako. 

6.1.2 Kadi hazitatumiwa kwa shughuli zozote 
haramu. 

6.1.3 Daima utakuwa ndio mmiliki wa Kadi hizi. 
6.1.4 Endapo utapoteza Kadi yako sharti ulipie mpya. 
6.1.5 Sharti utumie Kadi mwenyewe. 
6.1.6 Huruhusiwi kuhawilisha Kadi yako kwa mtu 

mwingine yeyote. 
6.1.7 Tutakupa PINI kukuwezesha kutumia Kadi 

yako. 
6.1.8 Sharti ufuate kanuni za ubadilishaji pesa 

unapofanya      miamala nje ya Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania. 

6.1.9 Unaweza kutumia Kadi katika ATM yoyote, na 
kwa ajili ya miamala mingine, unaweza kutumia 
Kadi yako katika ATM ambazo sio za Stanbic 
lakini utalipia ada ya ziada kwa kutumia 
mashine hizo. 

 
6.2 Uwekaji  pesa katika ATM na utoaji pesa 

ulizoweka 
6.2.1 Unaweza kuweka pesa kwenye ATM za 

Stanbic pekee. 
6.2.2 Pesa uliyoweka kwenye ATM ya Stanbic yoyote 

itajionyesha mara moja katika Akaunti yako. 

6.2.3 Akaunti yako itawekewa ukomo wa  utoaji pesa  
kwa siku. Unaweza kubadilisha hilo kwa 
kuomba kupitia mitandao ya huduma ya Benki 
ya Stanbic, pamoja na, ingawa sio pekee, 
kupitia benki yetu kwa intaneti au kupitia 
huduma ya Benki kwa simu. Unaweza 
kupunguza kima hicho kwa kutumia mtandao 
wowote. 

 
6.3 Miamala ya Kadi ya Utoaji 
6.3.1 Unaweza kutumia Kadi yako ya utoaji kufanya 

uingize kwa Mfanyabiashara yeyote 
atakayeikubali. 

6.3.2 Unapofanya muamala wa Kadi ya Utoaji sharti 
uingize PINI yako au tia saini hati ya muamala 
au vyote. 

6.3.3 Hutatumia Kadi ya utoaji kwa miamala ya mbali 
kama kuweka ada kwa barua, simu au Intaneti. 

 
6.4 Kadi za Ziada 
6.4.1 Tunaweza kutoa Kadi za Ziada  kwenye 

Akaunti yako iwapo utaomba. Masharti haya 
yanatumika kwenye Kadi za Ziada na Mmiliki 
kadi ya Ziada yeyote sharti akubaliane na 
Masharti haya kabla ya kukabidhiwa Kadi ya 
Ziada. 

6.4.2 Ama wewe au Mmiliki wa Kadi ya Ziada 
mnawajibika kwa kiwango chote kwenye 
Kadi yako ya Ziada au tunaweza kujilipa 
kiwango chote kutoka kwenu kwa namna 
ambayo tutaamua. Kisheria hii inarejewa 
kama uwajibikaji wa pamoja na pekee. 

 
6.5 Usalama na upoteaji au kadi zilizoibwa 
6.5.1 Sharti muda wote uwe makini na Kadi yako 

na Misimbo ya Utumiaji kwa sababu wizi wa 
vitambulisho vya kibenki ni jambo 
linalotokea mara nyingi na kukua mathalani 
barua pepe, tovuti, simu, taarifa fupi (sms) 
za udanganyifu.  

6.5.2 Unawajibika kwa uwekaji na matumizi 
mazuri ya Kadi zako. Usitoe Misimbo ya 
Utumiaji kwa yeyote. Sharti ukariri Misimbo 
ya Utumiaji yako au uiweke mahali salama 
mbali na Kadi yako. 

6.5.3 Ikiwa utadharau usalama wa Kadi yako au 
Misimbo ya utumiaji kuna hatari mtu 
mwingine anaweza kuitumia na/au kufanya 
muamala kwenye Akaunti yako. Mtu 
mwingine anaweza kutumia Kadi yako kwa 
wizi na/au misimbo ya utumiaji kuomba 
na/au kusajili huduma mpya kama vile benki 
ya kielektroni, benki ya mtandao, benki ya 
simu ya kiganjani, au benki ya simu. Hii 
itaruhusu watu wengine kufanya, kwa 
mfano kuomba mkopo, kuomba nyongeza 
ya ukomo wa mkopo na mabadiliko ya 
uwezeshaji, ukomo wa mkopo, ukomo wa 
ATM au ukomo wa EAP. Vitendo hivyo vya 
udanganyifu vinaweza kufanywa kupitia 
mitandao mbalimbali ya huduma za kibenki, 
pamoja na lakini sio pekee, ATM; pia 
huduma zetu za benki kielektroni kwa 
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kutumia vifaa kama simu za viganjani, 
kompyuta, kompyuta mpakato n.k. 

6.5.4 Ikiwa tutapokea maelekezo kutoka kwako, 
kwa kutumia Misimbo ya Utumiaji, 
hatuwajibiki kuhakiki ukweli wa maelekezo 
hayo na hii itakuwa  hivyo pia iwapo 
maelekezo ni ya udanganyifu, isipokuwa tu  
itakapothibitika kwamba tulijua dhahiri 
kuwa maelekezo yalikuwa ya udanganyifu. 

6.5.5 Sharti utuarifu mara moja ikiwa unagundua 
kwamba Kadi au Misimbo ya Utumiaji 
vimepotea, kuibwa au kuingiliwa. 
Tutajitahidi kadiri ya uwezo wetu kuzuia 
Kadi mara unapotuarifu. 

6.5.6 Kadi inapozuiliwa haitaweza tena kutumika. 
Hata hivyo mitandao ya huduma zetu za 
kielektroni mtu yeyote anaweza kuangalia 
au kufanya muamala kwenye Akaunti 
nyingine zozote kwa vile hizi zote 
zimeunganishwa na Kadi yako. Iwapo 
utataka akaunti nyingine zipatikane na 
kutumika kwenye mitandao mingine sharti 
utuarifu kufanya hivi na utafanya hivyo kwa 
uthubutu wako mwenyewe. 

6.5.7 Utawajibika kwa Miamala ya Kadi yote mpaka 
unapotuarifu kwamba Kadi yako au Misimbo ya 
Utumiaji imepotea, ibwa au kuhatarishwa. 

6.6 Kutayarisha Malipo ya Kadi 
6.6.1 Tutatoza Akaunti yako kwa malipo 

tunayoyafanya kwa niaba yako kuhusiana na 
Miamala ya Kadi. 

6.6.2 Mgogoro wowote baina yako na 
Mfanyabiashara hautaathiri haki yetu ya 
kulipwa na wewe. Hatutawajibika kwa 
hasara yoyote au gharama kuhusiana na 
mgogoro. 

6.6.3 Sharti utatue mgogoro baina yako na 
Mfanyabiashara kwa vile hatutahusika. Usizuie 
Muamala wa Kadi wowote. Unaweza ukahoji 
Muamala wa Kadi lakini sharti uthibitishe 
kwamba haukuidhinishwa na wewe kabisa. 

6.6.4 Huwezi kusitisha Muamala wa Kadi wowote. 
Unaweza kupinga Muamala wa Kadi lakini 
sharti uthibitishe kuwa haukuruhusiwa kabisa. 

 
7. Ada, riba, ukomo na upangaji bei 
7.1 Taarifa kuhusu tozo (ada, kodi, faini na kadhalika) 

ambazo tunatumia kuhusu Bidhaa na Huduma zetu 
zinazoonyeshwa kwenye jedwali letu la ada 
ambayo iko kwenye kijarida cha uwekaji bei 
ambacho hukichapisha, ni halali na inatumika 
kuanzia Januari 1 hadi Desemba 31 kila mwaka, 
isipokuwa tutakapowasiliana vinginevyo. 

7.2 Kijarida chetu kipya unaweza kukipata kutoka tawi 
letu lolote, au kutoka tovuti www.stanbicbank.co.tz. 

7.3 Tunaweza kuzipitia gharama zetu kulingana na 
mzunguko wa mapitio wa mwaka au wakati wowote 
kwa hiari yetu. 

7.4 Tutakutoza ada ya ziada kwa kutumia ATM 
ambayo sio ya Benki ya Stanbic. 

7.5 Viwango vyote vya riba vinawekwa kwa mwaka. 
7.6 Hatutakutoza riba zaidi ya ile inayoruhusiwa na 

sheria. 

7.7 Pale ambapo riba inalipwa na sisi kwako 
itakokotolewa kutokana na bakaa la kila siku katika 
Akaunti yako na kulipwa kila mwezi au vinginevyo, 
kama tutakavyoridhia, isipokuwa kwa Akaunti za 
akiba, riba itakayolipwa na sisi itakatwa kodi 
inayotumika. 

7.8 Hatutakulipa riba katika akaunti yoyote mpaka 
malipo hayo yawe yameelezwa kama sehemu ya 
Huduma inayohusika. Kwa mujibu wa Masharti 
yetu maalum ya Bidhaa ya Huduma tunaweza 
kubadilisha viwango vya riba tutakavyokulipa kwa 
hiari yetu na mabadiliko yoyote yanaweza kutumika 
baada ya taarifa ya siku thelathini (30). 

7.9 Utawajibika kwa ada, tozo, kodi na riba zote 
tunazokuletea kwa mujibu wa Masharti haya na 
kijarida kipya kila inapostahili pamoja na gharama 
za kufidia madeni tunayokudai. Hii inajumlisha ada 
za kisheria kwa kiwango cha wakili na mteja, 
gharama za ukusanyaji na ada za ufuatiliaji. 

 
8. Hifadhi ya Data 
8.1 Unaridhia kwetu kukusanya Taarifa yako Binafsi 

kutoka kwako na inapokuwa halali na inafaa, 
kutoka vyanzo vya umma kuhusu mikopo, 
udanganyifu na  madhumuni ya utekelezaji pamoja 
na madhumuni yaliyoainishwa hapa chini. 

8.2 Endapo utatupa Taarifa Binafsi kuhusu au kwa 
niaba ya mtu mwingine ( pamoja na, ingawa sio 
pekee, watia saini akaunti, wenyehisa, wadhamini 
na wanufaishwa) unathibitisha kuwa unaruhusiwa 
(a) kutupa Taarifa Binafsi, (b) kuridhia kwa niaba 
yao kwa utumiaji wa Taarifa zao Binafsi hususan 
Utumiaji wa Taarifa Binafsi ndani na nje ya nchi 
ambako bidhaa na huduma zinakotolewa; na (c) 
kupokea taarifa zozote za siri kwa niaba yao. 

8.3 Unaridhia kwetu kutumia Taarifa yako Binafsi: 
8.3.1 kukupa bidhaa na huduma kwa mujibu wa 

mkataba huu wa bidhaa na huduma nyingine 
ambazo unaweza kuomba; 

8.3.2 kufanya utafiti wa takwimu na mwingine 
kuainisha masoko mapya na mwenendo wake, 
kutathmini na kuboresha biashara yetu (hii 
inajumlisha kuboresha na kuendeleza bidhaa 
na huduma mpya); 

8.3.3 kwenye nchi za nje ambako bidhaa na 
huduma zinatolewa. Nchi hizi zinaweza zisiwe na sheria 
za hifadhi sawa na zile za nchi ambako bidhaa na 
huduma hutolewa. Tunapoweza tutamuomba mpokeaji 
kuridhia sera zetu binafsi; 
8.3.4  kwa kutumia Taarifa yako Binafsi na watoaji wetu 
wa huduma na wakataji bima ndani na nje ya nchi 
ambako bidhaa na huduma hutolewa. Tunawaomba 
watu wanaotoa huduma kwetu, pamoja na wakataji 
bima, kuafikiana na sera zetu binafsi ikiwa wanahitaji 
kutumia Taarifa Binafsi yoyote kutekeleza majukumu 
yao; na 
8.3.5 ndani ya Kundi. 
8.3.6 Unatambua kuwa tunatakiwa na sheria mbalimbali 
kukusanya sehemu ya Taarifa yako Binafsi na unaridhia 
kutumia taarifa hii na sisi. 
8.4 Utapata taratibu za Utumiaji wetu katika maelezo ya 
Kundi na yetu binafsi. Maelezo haya yanapatikana 
katika tovuti ya Kundi au kwa maombi. 

http://www.stanbicbank.co.tz/
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8.5 Ikiwa huna hakika na hali yako ya Kodi au kisheria 
kwa kuwa Taarifa yako Binafsi inatumika katika nchi 
mbali na unayoishi, pata ushauri binafsi. 
 

8.6 Utafutaji Masoko 
8.6.1 Hapa unaridhia kwa Benki kutumia data na 

taarifa yako binafsi ndani ya kundi iwapo ni 
lazima kwa madhumuni ya utafutaji masoko na 
utoaji huduma kwako. 

8.6.2 Tunaweza kutumia Taarifa yako Binafsi 
kukueleza kuhusu bidhaa, huduma na ofa 
maalum kutoka kwetu au kampuni ambazo 
zinaweza kukuvutia. Tutafanya hivi kupitia 
baruapepe, ujumbe wa maandishi (sms) , 
mitandao ya jamii au kukuarifu kwenye maombi 
yako ya simu ya kiganjani. Iwapo baadaye 
unaona hutaki sisi kufanya hivi, tafadhali 
wasiliana nasi kupitia mtandao wetu wa 
huduma kwa wateja kusitisha huduma hii. 

 
9. Utambulisho na udhibiti kuhusiana na 

udanganyifu 
Tunaweza kufanya utambulisho na udhibiti 
kuhusiana na udanganyifu kwako na kubadilisha 
taarifa kuhusiana na maombi yako kwako 
mintarafu Akaunti yako na uendeshaji wa Akaunti 
yako kwa jumla na mamlaka husika 

 
 
 
10. Kubadilishana taarifa kuhusu tuhuma  za 

mwenendo wa kihalifu                                                              
Iwapo tunashuku kwamba Akaunti yako inatumika 
kwa shughuli za kihalifu, tunaweza pia kutoa taarifa 
za undani kuhusu Akaunti na mawasiliano yako 
pamoja na undani wa mwenendo wa Akaunti yako 
vilivyosababisha tuhuma yetu kwa mamlaka husika. 

 
11. Mikopo na udhibiti husika  

Tunaweza kuchunguza kuhusu hali yako ya kifedha 
wakati wowote na sharti utupatie taarifa yoyote ya 
kifedha au taarifa muhimu ambayo tunaweza 
kuiulizia mara kwa mara. 

11.1 Tunaweza kuchunguza mwenendo wako wa 
mkopo na mawakala wa taarifa na mikopo wowote  
au mhusika yeyote. 

11.2 Tunaweza kuwapatia mawakala wa taarifa za 
mikopo taarifa sahihi kuhusu uendeshaji wa 
Akaunti yako pamoja na kushindwa kwako 
kutekeleza masharti haya. 

11.3 Tunaweza kuzipatia benki nyingine, baada ya 
kuombwa, taarifa za benki kuhusu mwenendo wa 
Akaunti yako. 

 
12. Kukatisha uhusiano wako na sisi 
12.1 Huwezi kuachia au kuhamisha haki zako zozote au 

wajibu katika Mkataba huu bila idhini yetu ya 
maandishi kwanza. 

12.2 Ikiwa umeamua kufunga Akaunti yako sharti uende 
kwenye tawi lako na ithibati ya utambulisho wako. 

12.3 Ikiwa unafunga Akaunti yako sharti iwe imefuata 
sheria zote kabla ya kutoa pesa kutoka Akaunti 
hiyo. 

12.4 Tunaweza kufunga Akaunti yako kwa kutoa kwako 
taarifa ya maandishi ya siku thelathini (30). 

12.5 Hatuhitaji kukupa taarifa katika mazingira 
yafuatayo na tunaweza kufunga Akaunti yako mara 
moja katika mazingira yafuatayo, iwapo: 

12.5.1 tunaamini au kushuku kwamba inatumika 
kiudanganyifu, kizembe, kinyume na sheria, au 
kwa shughuli za utakatishaji pesa, au kufadhili 
shughuli za kigaidi au zinazohusiana nazo; 

12.5.2 tunaamini au kushuku kwamba Utumiaji wa 
Akaunti yako moja kwa moja au vinginevyo 
unanufaisha Chombo Kilichozuiwa; 

12.5.3 tunaarifiwa kuwa ni Chombo Kilichozuiwa; au 
12.5.4 sharti tufanye hivi kwa sababu nyingine za 

kisheria. 
12.6 Ikiwa tutafunga Akaunti yako tunaweza kudai pesa 

yoyote tunayokudai. Sharti ulipe fedha zote 
tunazokudai kwa mujibu wa tarehe ambayo kwenye 
Taarifa ya Ukatishaji. 

12.7 Tutakuarifu kwa maandishi kupitia mitandao yetu 
mbalimbali iwapo tunaamini kwamba hutumii tena 
Akaunti yako. Tutakupa fursa ya kuanza kutumia 
Akaunti yako tena ambapo tunaweza kuifunga 
endapo hutaanza kuitumia tena. 

12.8 Ikiwa Akaunti yako imefungwa sharti ufanye 
yafuatayo mara moja: 

12.8.1 kata Kadi yako katika vipande vipande ili 
isiweze kutumika tena. Iwapo hutaikata Kadi 
yako utawajibika kwa Miamala yote ya Kadi 
baada ya kufungwa kwa Akaunti yako; na 

12.8.2 haribu hundi zote ambazo hazijatumika ili 
zisiweze kutumika tena. Ikiwa hutaharibu hundi 
ambazo hazikutumiwa hatutawajibika kwa 
upoteaji au hasara anayoipata mtu yeyote 
iwapo hundi hizi zitatumika kwa udanganyifu. 

 
13. Anuani za Taarifa  
13.1 Anuani ya mtaa wako kwenye fomu ya maombi 

ndio anuani uliyochagua kwa kupokelea taarifa na 
hati zozote za kisheria. Sharti utuandikie mara moja 
iwapo anuani yako itabadilika. 

13.2 Tunaweza kuamua kutunza taarifa ambazo sio za 
kisheria kuhusiana na Akaunti yako kwenye anuani 
ya barua pepe yako, kama ipo, unayoitoa kwenye 
fomu ya maombi au kwenye anuani ya posta 
unayoitoa kwenye fomu ya maombi yako. 

13.3 Tutachukulia kuwa umepokea taarifa yoyote 
tunayoituma kwako ndani ya siku kumi na  nne 
baada ya kuposti, au siku ile ile iwapo itatumwa kwa 
mkono au kwa barua pepe. 

13.4 Sharti utuarifu mara moja kuhusu mabadiliko 
yoyote ya anuani. 

13.5 Tunachagua kuwa anuani yetu kwa ajili ya 
mienendo ya  taarifa za kisheria ambapo michakato 
na taarifa zinazohusiana au kutokana na Mkataba 
huu, ukiukaji au uvunjwaji wake inaweza kutumwa 
au kuletwa kwetu, kama: 

 
Benki ya Stanbic Tanzania 
Kiwanja Na. 99 
Kona ya Ali Hassan Mwinyi/Barabara ya Kinondoni 
SLP 72647 
Dar es Salaam 
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14. Utekelezaji 
14.1 Tunatakiwa na sheria kuomba taarifa fulani 

kukuhusu na watu wengine wanaokuhusu au 
kuhusiana na wewe  na kuhakikisha taarifa hiyo na 
nyaraka ambazo tutaomba kutoka kwako ikiwa 
tutaamini ni muhimu au sahihi. 

14.2 Ikiwa hutatekeleza maombi yetu au ukiwa hutupi 
taarifa au nyaraka tunaweza kukataa maombi 
yoyote uliyoyaleta kwetu au tunaweza kufunga 
Akaunti  yako mara moja. 

14.3 Ikiwa wakati wowote tunashuku kuwa Akaunti yako 
hailingani na sheria, tunaweza kuzuia miamala 
kuanzishwa au kutekelezwa mpaka Akaunti yako 
ifuate sheria kikamilifu. 

 
15. Jumla 
15.1 Tunaweza kubadilisha Masharti haya wakati 

wowote kwa kutoa taarifa ya maandishi kwako. 
Mabadiliko hayatakatisha mkataba huu. 

15.2 Huwezi kubadilisha  vipengele vyovyote vya 
Masharti haya.  

15.3 Masharti maalumu ya Bidhaa/Huduma yatatumika 
iwapo kuna mgongano baina yake na Masharti ya 
waraka huu. Masharti haya yanasimamiwa na 
Sheria ya Tanzania. 

15.4 Tunaweza kukushtaki katika mahakama yenye 
mamlaka rasmi. 

15.5 Upendeleo au nafuu tunayoweza kukuruhusu 
havitaathiri au kubadilisha haki zetu zozote dhidi 
yako. 

15.6 Iwapo unatudai fedha, hati iliyotiwa saini na meneja 
wetu   yeyote kueleza kwamba: 

15.6.1 ukweli kwamba deni linatakiwa kulipwa; 
15.6.2 kiasi cha kulipwa; 
15.6.3 riba inayohusika; na 
15.6.4 tarehe ya kuanzia kukokotoa riba, itakuwa ni 

uthibitisho tosha wa maelezo yaliyotolewa 
kwenye hati, isipokuwa unapoweza kuthibitisha 
vinginevyo. Sio lazima kuthibitisha kuajiriwa 
kwa meneja aliyetia saini hati. 

15.7 Lazima utuandikie mara moja endapo mazingira 
yako   yanabadilika au yanaweza kusababisha 
hatari kwetu. 

15.8 Kutotumika, ubatili au kutotekelezeka kwa ibara 
yoyote ya Masharti haya maalumu ya 
Bidhaa/Huduma hakutaathiri utumikaji, uhalali au 
utekelezaji wa ibara nyingine za Masharti  haya au 
Masharti Maalum ya Bidhaa/Huduma yoyote. 

 
16. Kuondolewa kwa majukumu yetu kwako 
16.1 Sisi (pamoja na mtu yeyote ambaye tunawajibika 

kwake) hatutawajibika kwa hasara yoyote (pamoja 
na zile zilizoelezwa katika ibara ya 17.2 hapa chini) 
kutokana na: 

16.1.1 kufungwa kwa au kusitishwa matumizi kwa au 
kuzuiwa kwa shughuli zozote kwenye Akaunti 
yako na sisi kwa sababu yoyote; 

16.1.2 kutekeleza kwetu sheria zozote; 
16.1.3 mazingira yoyote nje ya uwezo wetu kama vile 

(bila ukomo) majanga ya asili yasiyozuilika 
katika utendaji, migomo, au migogoro ya kikazi, 
vurugu, ghasia za kiraia au fujo, makatazo 
yoyote yaliyowekwa ( au hatua iliyochukuliwa) 

na Mamlaka ya Uwekezaji Vikwazo, mamlaka 
ya kiserikali au ksiheria au mtu mwingine 
yeyote; kuingiliwa kokote kwa Huduma, 
ucheleweshaji, kukatika kwa umeme, 
kuharibika kwa kifaa chochote, kituo cha data 
za kielektroni,  ATM, mtandao au mfumo 
mwingine.  

16.2 Masharti ya ibara ya 16.1 yanajumlisha madai 
kwenye mkataba, tendo au sheria kwa adhabu 
dhahiri au la ; hasara inayosababishwa au 
mahususi pamoja na ukosaji wa faida. 

 
17. Kuondolewa kwa majukumu yetu kwako 
17.1 Sisi (pamoja na mtu yeyote ambaye tunawajibika 

kwake) hatutawajibika kwa hasara yoyote (pamoja 
na zile zilizoelezwa katika ibara ya 17.2 hapa chini) 
kutokana na: 

17.1.1 kufungwa kwa au kusitishwa matumizi kwa au 
kuzuiwa kwa shughuli zozote kwenye Akaunti 
yako na sisi kwa sababu yoyote; 

17.1.2 kutekeleza kwetu sheria zozote; 
17.1.3 mazingira yoyote nje ya uwezo wetu kama vile 

(bila ukomo) majanga ya asili yasiyozuilika 
katika utendaji, migomo, au migogoro ya kikazi, 
vurugu, ghasia za kiraia au fujo, makatazo 
yoyote yaliyowekwa ( au hatua iliyochukuliwa) 
na Mamlaka ya Uwekezaji Vikwazo, mamlaka 
ya kiserikali au ksiheria au mtu mwingine 
yeyote; kuingiliwa kokote kwa Huduma, 
ucheleweshaji, kukatika kwa umeme, 
kuharibika kwa kifaa chochote, kituo cha data 
za kielektroni,  ATM, mtandao au mfumo 
mwingine. Tutakuarifu mapema kupitia njia 
mbalimbali, hii ni pamoja lakini sio pekee, 
ujumbe mfupi wa simu, barua pepe, barua, 
taarifa kwenye ATM, kwenye matawi yetu na 
njia nyingine ambazo  tutaona muhimu mara 
kwa mara. 

17.2 Masharti ya ibara ya 17.1 yanajumlisha madai 
kwenye mkataba, tendo au sheria kwa adhabu 
dhahiri au la; hasara inayosababishwa au 
mahususi pamoja na ukosaji wa faida. 

 
18. Sheria ya Utekelezaji wa Akaunti za Kigeni 
18.1 Unaelewa kuwa kama sehemu ya majukumu ya 

Benki kutekeleza FATCA, tunatakiwa kupata taarifa 
kuhusiana na kodi yako kuamua iwapo Akaunti 
yako ni ya Marekani, Akaunti ya Mmiliki Mkorofi au 
Taasisi ya Fedha ya Kigeni isio Mshirika. 

18.2 Unaipa Benki ridhaa ya: 
18.2.1 kupata kutoka kwako taarifa kuhusu kodi kadiri 

inavyohitajika na katika muundo ulioamuliwa na 
Benki kuamua iwapo unaangukia katika kundi 
lolote la hapo juu, ambapo data za asili yako na 
miamala mtambuka kama inavyoamuliwa mara 
kwa mara na US IRS, itawasilishwa na Benki 
kwa IRS; 

18.2.2 kwa Mawakala wa Uzuiaji ikiwa na wakati 
itatakiwa chini ya kanuni za FATCA; kuzuia 
malipo yoyote ya vyanzo vya Mapato ya 
Marekani yaliyopokelewa na wewe kwa 
kiwango ambacho hakijawahi kufanywa na 
Wakala wa Uzuiaji yeyote (zingatia kwamba  
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uzuiaji wa juu unaoweza kutumika kwa vyanzo 
vya mapato vya Marekani chini FACTA ni 
asilimia 30); na 

18.2.3 kufunga, kuzuia au kuhamisha (kwa moja ya 
vyombo vyetu maombi vinavyohusika) Akaunti 
yako ndani ya siku tisini (90) kwa taarifa yangu 
kuhusiana na kodi (kwa muundo 
utakaoamuliwa na sisi). 

 
19. Malalamiko ya Wateja 
19.1 Ili kuifanya iwe rahisi kadiri  inavyowezekana 

zifuatazo ni njia za  kutuma malalamiko yako 
kuhakikisha kwamba yamesikilizwa: 

19.1.1 Tembelea moja ya Benki zetu na kuzungumza 
na mfanyakazi wake; 

19.1.2 Tuma malalamiko yako kwa mtandao kwa: 
tanzaniaccc@stanbic.co.tz; 

19.1.3 Piga Kituo cha Kuwasiliana na Wateja laini ya 
bure Na. 0800 751111 au; 19.1.4 . Weka 
malalamiko yako kwa maandishi na tuma kwa: 

 
          Meneja CCC 
          Benki ya Stanbic 
          Makao Makuu 
          Kona ya Ali Hassan Mwinyi/Barabara ya 

Kinondoni 
          SLP 72647 
          Dar es Salaam 
 
19.2  Endapo malalamiko yako hayatatatuliwa ndani ya 

siku ishirini na moja (21) (au muda uliokubaliwa) au 
iwapo hukuridhika na matokeo ya mchakato 
ulioanishwa na ibara ya 19.1 hapo juu, unaweza 
kupeka malalamiko mbali zaidi kwa kutuma barua 
pepe kwa tanzaniaservice@stanbic.com au andika 
kwa: 

  
          Mkuu wa Huduma 
          Benki ya Stanbic 
          Makao Makuu 
          Kona ya Ali hassan Mwinyi/ Barabara ya 

Kinondoni 
          S.L.P 72642 
           Dar es Salaam 
 
19.3  Endapo itatokea bado hujaridhika na utatuzi wetu 

unaweza kupeleka malalamiko yako kwa 
maandishi kwenye dawati la malalamiko la Benki 
Kuu ya Tanzania: 

 
          Dawati la Kutatua Malalamiko 
          Ofisi ya Katibu wa Benki 
          2 Mtaa wa Mirambo 
          SLP 11884 
          Dar es Salaam 
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