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BENKI YA STANBIC TANZANIA 

MAELEZO NA MASHARTI YA KADI YA MALIPO 

Unathibitisha kwamba umepata fursa ya kusoma na kuelewa 

Masharti yaliyomo katika waraka huu. Ibara muhimu au ibara 

ambazo zinaweza kupunguza wajibu wetu au kusababisha hatari 

kwako vitakuwa kwa maandishi mazito. Tafadhali wasiliana nasi 

iwapo unahitaji tufafanue masharti yoyote ambayo yanarejewa 

katika Mkataba au kuhusiana na matumizi ya Kadi yako. Unaweza 

kutuma barua pepe kwenda tanzaniaccc@stanbic.com au 

unaweza kupiga simu Kituo cha Mawasiliano na Wateja 

Na.0800751111. 

1. Tafsiri 

Mmiliki akaunti, wewe au yako ina maana ya mtu aliyeelezwa 

katika Fomu ya maombi, pia anajulikana kama Mmiliki kadi. 

Mmiliki wa Ziada ina maana ya mtu ambaye Kadi ya ziada 

ambayo inaungana na Kadi ya Akaunti, inatolewa kwa maombi 

yako. 

Sheria Zinazotumika ina maana ya sheria,kanuni, hukumu na amri 

za mahakama yoyote yenye mamlaka halali, benki kuu au wakala 

wa serikali au mamlaka yenye nguvu ya sheria katika Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania au mamlaka yoyote husika. 

Fomu ya Maombi ina maana fomu ya maombi ya Kadi ya Akaunti 

kama ilivyojazwa na kuidhinishwa na wewe, ambapo unaridhia 

wajibu kwa Kadi zinazotolewa chini ya Akaunti ya Kadi. 

ATM ina maana Mashine ya Utoaji Pesa Inayojiendesha. 

Benki, sisi, yetu au Benki ya Stanbic ina maana Benki ya Stanbic 

ya Tanzania (yenye namba ya usajili 22443) kampuni ambayo 

imesajiliwa rasmi kwa madeni yenye ukomo kwa mujibu wa sheria 

za Tanzania na/au waandamizi wake katika wanufaika. 

Siku ya Kazi ina maana siku yoyote ukiacha Jumamosi na Jumapili 

au sikukuu yoyote ya kiserikali katika Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania. Kadi ina maana ya Kadi ya malipo husika,pamoja, 

isipokuwa maudhui yanapoonyesha vinginevyo, Kadi za ziada 
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nyingine ambazo tunazitoa kwa maombi yako, ambazo zote 

zinaunganishwa na Kadi ya Akaunti. 

Kadi ya Akaunti ina maana ya Kadi ya Malipo iliyofunguliwa 

kwenye vitabu vyetu kwa jina lako kuhusiana na Mkataba huu. 

Mwenyekadi ina maana ya mtu ambaye Kadi imetolewa kwake. 

Katika mkataba huu marejeo kwa Mwenyekadi inaweza 

kujumlisha Mwenyekadi ya Ziada au Wenyekadi za Ziada kadiri 

inavyoweza kuonyeshwa na muktadha wenyewe. 

Kifaa cha Kielektroniina maana ya kifaa cha kielektroni chochote 

ambacho kinatumika kukamilisha muamala na inajumlisha (bila ya 

ukomo) simu, ATM, maombi ya simu, tovuti au kifaa cha sehemu 

ya mauzo. 

Tarehe ya utekelezajiina maana ya tarehe ya utendaji wa 

Mkataba huu na mtu anayetia saini mwisho. 

Kundi ina maana ya Kundi la Benki ya Stanbic lenye ukomo wa 

madeni, na tanzu zake. 

Mastercardina maana Mastercard Worldwide, chama cha kadi 

na kampuni zake husika. 

Muhimu ina maana ya kitu chochote ambacho ni muhimu kwa 

mujibu wa maoni ya Benki. 

Mfanyabiashara ina maana ya msambazaji bidhaa au huduma. 

Wahusika  ina maana wewe na sisi na Mhusika ina maana ya 

mmoja kati yetu kadiri maudhui yanavyoonyesha. 

Taarifa Binafsi ina maana ya mtu anayetambulika na pale 

inavyostahili mtu kisheria, pamoja na taarifa kuhusu ukoo; jinsia; 

mimba; hali ya ndoa; utaifa; asili ya kabila au jamii; rangi; uelewa 

wa kijinsia; umri; afya ya mwili na akili; uwezo, ulemavu; dini ; 

imani; utamaduni; lugha; uzawa; elimu; tiba; kifedha; jinai au 

historia ya ajira; namba yoyote ya utambulisho; alama, barua 

pepe; anuani ya sehemu au posta; namba ya simu; eneo, 

utambulisho wowote kimtandao; kazi yoyote nyingine maalum 

kwa mtu huyo; taarifa  ya kibaiometriki, maoni binafsi, mitazamo 

au utashi wa mtu au maoni au mitazamo ya mwingine kuhusu mtu 
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huyo; mawasiliano yaliyofanywa na mtu huyo ambayo kwa siri au 

dhahiri ni binafsi au ya siri au mawasiliano ya ziada ambayo 

yatabainisha maudhui ya mawasiliano ya awali, na jina la mtu 

huyo iwapo linaonekana na taarifa za mtu mwingine kuhusiana 

na mtu huyo au iwapo kufichua jina lenyewe tu kutafichua taarifa 

ya mtu huyo. 

PINI ina maana ya namba ya utambulisho ya mtu inayotumika 

kwa matumizi ya Kadi yako. 

Kutayarisha ina maana ya kila utendaji au kitendo, kwa mashine 

au la, kuhusiana na taarifa binafsi, pamoja na mabadiliko, uzuiaji, 

ulinganishaji daraja, uharibifu, usambazaji kwa njia ya 

upelekaji,usambazaji au kuwezesha kupatikana kwa njia nyingine 

yoyote, kufuta, kuunganisha, umoja,stakabadhi, kurekodi, 

urudishaji, uhifadhi, uboreshaji, ubadilishaji au utumiaji; Tayarisha 

na Tayarishwa itakuwa na maana moja. 

Shughuli Zilizozuiwa ina maana ya vitendo haramu au vya kigaidi, 

utakatishaji pesa au vitendo ambavyo vinahusika na vizuizi au 

haviendani na Sheria Husika. 

Mtu Aliyezuiliwa ina maana ya : 

(a) mtu halisi au kisheria au nchi; 

(b) ikiwa ni mtu kwa mujibu wa sheria,ni mtu yeyote ambaye (i) 

anamiliki au kuhodhi ( na kwa mujibu wa madhumuni haya, 

kumiliki ni kuhodhi asilimia yoyote ya umiliki au faida ya 

kimaslahi na kuhodhi ina maana ya uwezo, wa moja kwa 

moja au vinginevyo na iwe kwa kupiga kura ya hisa, uteuzi 

wa wakurugenzi au maafisa wa mfano wake au  kupitia njia 

nyingine, kumiliki biashara au sera za mtu wa kisheria). 

(c) ikiwa ni kwa nchi yoyote, itakuwa wizara zake,idara, wakala 

au shirika jingine la kiserikali, vilivyoorodheshwa katika 

Orodha yoyote ya Kuzuia au ambaye anawajibika na vizuizi 

vyovyote. 

Mamlaka ya Uwekaji Vikwazo ina maana ya Baraza la Usalama 

la Umoja wa Mataifa (UNSC), Ofisi ya Udhibiti wa Mali za Kigeni za 

Idara ya Hazina ya Marekani (OFAC), Umoja wa Ulaya (EU), 

Hazina ya Malkia, Wizara ya Uchumi, Fedha na Viwanda ya 
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Ufaransa(Ufaransa) (MINEFI) au Mamlaka yoyote ya Uwekaji 

Vikwazo tunayoitambua mara kwa mara. 

Orodha Iliyowekewa Vikwazo ina maana ya orodha ya Taasisi 

Zilizowekewa vikwazona Mamlaka ya Uwekaji Vikwazo 

kadiriinavyorekebishwa mara kwa mara. 

Vikwazo ina maana ya vizuizi vyovyote vilivyowekwa na Mamlaka 

ya Uwekaji Vikwazo,pamoja na lakini sio pekee,kidiplomasia, 

usafiri, biashara au vikwazo vya kifedha au vizuizi. 

Msimbo wa Usalama ina maana ya huduma ya usalama 

inayotoa ithibati kwa mtandao wakati mmiliki Kadi ananunua 

bidhaa au huduma kutoka tovuti mbalimbali za 

wafanyabiashara. Ni msimbo binafsi kama PINI inayokupatia ulinzi 

dhidi ya matumizi yasiyoidhinishwa ya Kadi yako unapofanya 

ununuzi katika tovuti mbalimbali za wafanyabiashara. 

Ada ya Huduma ina maana ada tunayoitoa kuhusiana na 

gharama za kawaida za utawala kwa kuhudumiaAkaunti ya Kadi. 

Muamala ina maana ya muamala wowote wa kutoka Akaunti 

yako ya Kadi na inajumlisha muamala wowote uliofanya kwa 

Kadi, namba ya Kadi na/au PINI kulipia bidhaa au huduma 

zozote, kutoa pesa au kufanya muamala kwa kutumia Kifaa cha 

Kielektroni. 

Ada za Muamala ina maana ya ada tunazoweza kutoza kwa ajili 

ya gharama za kimiamala ya kuendesha Akaunti ya Kadi tofauti 

na Ada ya Huduma. 

VISA ina maana ya Chama cha Kimataifa cha Huduma za Visa, 

Chama cha kadi na kampuni zake zozote zinazohusika. 

2. Tafsiri 

2.1 Maneno yaliyotafsiriwa (kwa ajili ya uwiano) yataanza na 

Herufi kubwa. 

2.2 Pale ambapo siku zozote zinarejewa kwenye Mkataba huu, 

itajumlisha Siku za Kazi tu na itaondoa siku ya mwanzo na 

kujumlisha siku ya mwisho. 
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2.3 Ikiwa tunatakiwa kutekeleza hiari yetu katika Mkataba huu, 

tutafanya hivyo kwa busara. 

2.4 Umoja unajumlisha wingi na kinyume chake, na jinsia yoyote 

inajumlisha jinsia nyingine. 

2.5 Vichwa vya habari vyoteni kwa ajili ya urahisi tu na havitakiwi 

kuzingatiwa kwa madhumuni ya kutafsiri mkataba huu. 

2.6 Kila kipengele cha Mkataba huu kitazingatiwa iwe 

kimeainishwa kwenye sehemu ya tafsiri au kwingine katika 

Mkataba huu. 

2.7 Sheria zote zilizotajwa katika Mkataba huu zinajumlisha sheria 

kuu, sheria ndogo na Kanuni zilizotajwa katika sheria hizo 

kuanzia tarehe ya Utumiaji na Kadiri inavyorekebishwa mara 

kwa mara. 

3. Uhalali wa Kadi 

3.1 Wamilikikadi sharti watie saini Kadi zao  nyuma mara 

tuwanapozipata. Kadi isiyotiwa saini isitumike. 

3.2 Mmiliki wa kadi pekee ndiye anaweza kutumia Kadi.Kadi 

isihawilishwe kwa mtu mwingine yeyote wala Mmiliki Kadi 

asiruhusu mtu mwingine kuitumia. 

33. Kila Kadi ina muda wa ukomo na ni halali hadi siku ya mwisho 

ya tarehe na mwezi ilioonyeshwa. 

4. Utumiaji Kadi yako 

4.1 Mmilikikadi anaweza kutumia Kadi kulipia bidhaa na huduma 

kwa wafanyabiashara wanayoikubali Kadi hiyo. Mara Kadi 

inapotumika kwa Muamala kupitia kifaa cha Kielektroni, 

wewe au Mmilikikadi wa nyongeza hamtaweza kuondoa 

mamlaka hayo au kutuelekeza kusimamisha malipo yoyote 

ambayo tunataka kuyafanya kwa Mfanyabiashara kwa 

muamala wowote au kubadilisha malipo ambayo 

yamekwisha fanywa na sisi. 

4.2 Wakati wa malipo, Mmilikikadi sharti atie saini karatasi ya 

Muamala iwapo Mfanyabiashara atataka. Mmilikadi hana 
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haja ya kutia saini karatasi ya muamala anapofanya 

miamala ya mbali kama kuagizia kupitia intaneti. 

 

4.3 Kila Kadi iliyounganishwa na Akaunti ya Kadi itapewa PINI 

tofauti. PINI itamruhusu Mmilikikadi, pamoja na mambo 

mengine, kukamilisha miamala ya sehemu ya mauzo ya                           

“ kata na PINI” na  kutumia nyenzo za huduma za kibenki 

kujisaidia kufanya Miamala kama kutoa pesa, kuweka na 

uhawilishaji pesa. 

4.4 Ikiwa unatumia Kadi yako kwa madhumuni ya kimtandao, 

tafadhali hakikisha kwamba unachukua hatua zote muhimu 

kulinda usalama wako wa mtandao na faragha. Ni wajibu wa 

Mmilikikadi kututahadharisha mara moja kuhusu  miamala 

yenye shaka au kutoidhinishwa katika Kadi yao. 

4.5 Tunaweza kukutoza Ada ya Muamala tofauti kwa ajili ya 

Miamala mingine. Orodha kamili ya ada zetu inapatikana 

katika matawi yetu au kwenye tovuti www.stanbicbank.co.tz 

4.6 Wajibu wa kutulipa unaanza wakati Kadi, namba ya Kadi na/ 

au PINI inatumika kwa Muamala. 

4.7 Mmilikikadi sharti atimize taratibu zetu za uthibitisho kuweza au 

kutumia kadi zao. Sharti uhakikishe kwamba Mmilikikadi hatoi 

taarifa za ndani za taratibu hizi za uthibitisho na misimbo au 

taarifa nyingine yoyote ambayo itaonyesha utambulisho wa 

au taarifa za ndani za Kadi zao na mtu yeyote. Kwa mfano, 

Mmilikikadi asimueleze mtu yeyote namba ya utambulisho 

wao au namna ya kuwatambua kama wamilikikadi. 

4.8 Ikiwa Mmilikikadi au mtu yeyote anatumia PINI iliyotolewa kwa 

Kadi, tutachukulia miamala hii kama imethibitishwa na wewe. 

Utawajibika kwa Miamala yote kwenye Kadi hiyo. 

4.9 Ni wajibu wa Wamilikadi kuzijua na kuzitekeleza kwa ukamilifu 

pesa zinazotumika. Tunawajibika kutoa taarifa Benki Kuu 

kuhusu miamala yote inayotokea nje ya Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania. 

http://www.stanbicbank.co.tz/
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4.10 Sharti uhakikishe kwamba Kadi inatumika kwa Miamala 

halali tu 

4.11 Hatutawajibika kwako au Mmilikikadi ikiwa Mfanyabiashara 

au Kifaa cha Kielektroni chochote havikubali Kadi au ikiwa 

tunakataa kuidhinisha Muamala wowote. 

4.12 Mmilikikadi anaweza kukataa Muamala usiotumia PINI lakini 

sharti  uthibitishe kwamba ulikuwa haukuidhinishwa kabisa. 

Ikiwa Mmilikikadi anataka kukataa Muamala sharti 

wawasiliane au kupiga simu Kituo chetu cha Mawasiliana na 

Mteja Na. O800751111 ndani ya siku tisini baada ya Muamala 

kufanyika. Tutachunguza mgogoro baada ya kupokea 

nyaraka muhimu kuthibitisha kwamba Mmilikikadi 

hakuidhinisha muamala. Hutakuwa na madai endapo 

hutatushauri ndani ya muda huo. 

5. Miamala ya Msimbo wa Usalama 

5.1 Miamala ya Msimbo wa Usalama ni huduma inayokupatia 

usalama wa ziada unapofanya ununuaji dukani kwenye 

intaneti kwa kutumia Kadi yako kwenye tovuti ya 

Mfanyabiashata iliyoandikishwa kwenye huduma ya Msimbo 

wa Usalama. Hata hivyo haitoi dhamana kwenye tovuti (au 

bidhaa au huduma zinazotolewa kwenye tovuti hizo). 

5.2 Huna haja ya kujisajili kwa ajili ya huduma za Msimbo wa 

Usalama; Benki yenyewe imeorodhesha kadi yako kwenye 

huduma hiyo. 

5.3 Benki inatoa huduma hii kwako,lakini tunaweza kutumia watu 

wengine kutoa huduma au sehemu yake kwa niaba yetu. 

Kwa kutumia Huduma ya Msimbo wa Usalama unaidhinisha 

Benki kutumia taarifa nyingine zako na Kadi yako, na watu 

wengine. 
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5.4 Benki haitawajibika kwa kushindwa kwa aina yoyote kwa 

Huduma za Msimbo wa Usalama unaosababishwa na 

matukio ambayo hatuwezi kuyazuia. Kushindwa huko 

kunaweza kujumlisha kutopatikana kwa nywila ya wakati 

mmoja iliyoombwa na wewe, au kutofanya kazi kwa nywila 

ya wakati mmoja kutokana na sababu yoyote. Unawajibika 

pekee kwa kuweka siri ya nywila yako ya wakati mmoja na 

kuhakikisha kwamba taarifa zako za mawasilano zinawekwa 

vizuri mara kwa mara kwenye mifumo yetu ili kuweza kutumia 

huduma hiyo inapotakiwa. 

5.5 Aidha unakiri na kukubali kwamba unawajibika moja kwa 

moja kwa miamla yote au vitendo vingine vinavyotokea au 

kufanywa na Kadi yako kwa kutumia Msimbo wa Usalama wa 

Kadi yako. 

5.6 Huduma ya Msimbo wa Usalama inaweza kurekebishwa au 

kukatishwa, kwa muda au moja kwa moja bila ya taarifa ya 

awali. 

6.    Miamala kwa Mguso 

6.1  Teknolojia ya miamala bila mguso itakuwezesha kufanya 

malipo haraka kiurahisi na usalama kwa ununuaji wa 

gharama ya chini kwa kugusa tu Kadi yako kwenye kituo cha 

mauzo bila ya kuhitaji PINI au uthibitisho wowote kutoka 

kwako kama Mmilikikadi. Kwa ununuaji wa gharama kubwa 

utatakiwa kuingiza PINI yako kama kawaida. 

6.2 Utaweza tu kufanya malipo kwa mguso kwa wafanyabiashara 

ambako utaona nembo ya MasterCard au VISA kukubali 

malipo kwa mguso. 

6.3 Unapogusa Kadi yako iliyowezeshwa malipo kwa mguso 

unatoa ruhusa kwa Benki kutoa katika Kadi yako au bakaa ya 

akaunti yako kwa kiasi unachohitaji kwa ununuzi pamoja na 

ada inayohusika. 

7. Matumizi yasiyoidhinishwa ya Kadi yako na PINI 

7.1 Mmilikikadi sharti atuarifu mara moja anapogundua kwamba 

Kadi imepotea au imeibwa, au kwamba PINI imejulikana na 
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mtu mwingine. Tutasitisha Kadi haraka iwezekanavyo baada 

ya kuombwa kufanya hivyo. Kutoa taarifa ya kupotea au 

kuibwa kwa Kadi au PINI iliyohatarishwa tafadhali piga Kituo 

cha Mawasiliano na Mteja Na 0800 751111 au tutumie 

baruapepe kupitia tanzaniaccc@stanbic.com. 

 

7.2 Iwapo upoteaji au wizi wa Kadi au kuhatarishwa kwa PINI 

hakutatolewa taarifa haraka, utawajibika kwa Miamala yote 

iliyofanywa na Kadi kabla ya kuisitisha. Utawajibika kwa 

Muamala wowote ambapo saini ya Mmilikikadi inaonekana 

kwenye karatasi ya Muamala wa Kadi au kumbukumbu 

inayothibitisha matumizi ya Kadi au kama tuna ushahidi 

kuthibitisha kwamba Mmiliki kadi aliidhinisha au alihusika na 

matumizi ya Kadi hiyo. 

8. Dhamana, makubalina na fidia  

8.1 Unadhamini na kutujulisha kuhusu Tarehe ya Kuanza kutumika 

na kwa muda wa Mkataba huu kwamba tangu maombi 

yako ya Kadi ya Malipo benki: 

8.1.1 umekuwa na uwezo kamili kutenda na kutekeleza majukumu 

yako kwa masharti ya Mkataba huu; 

8.1.2 masharti ya Mkataba huu hayajakinzana na au kufanya 

ukiukaji wa masharti ya mkataba mwingine  wowote au 

makubaliano au kitendo kinachokulazimu; 

8.1.3 nyakati zote utatekeleza Sheria zinazohusika pamoja na 

sheria zote dhidi ya utakatishaji fedha na ugaidi na sheria 

zote za mazingira na uwajibikaji; 

8.1.4 pale inapohusika, umetimiza na utatimiza kanuni zote za 

ubadilishaji fedha na uamuzi kuhusiana na Mkataba huu 

mara kwa mara. 

8.2 Kadiri inavyoruhusiwa na Sheria, unatufidia kutokana na 

hasara zote, uharibifu, faini na/au adhabu dhidi yetu 

kutokana na: 

mailto:tanzaniaccc@stanbic.com
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8.2.1 utegemeaji taarifa iliyotolewa na wewe kuhusiana na 

Mkataba huu ; na/au 

8.2.2 ukiukaji wa dhamana yoyote iliyowekwa na wewe chini ya 

Mkataba huu. 

 

   

9. Gharama, Ada na Tozo 

    Tunaweza kutoza na kufidia ada, pamoja na ada zifuatazo, 

iwapo zitahusika na Mkataba huu. 

9.1.1 Ada ya Huduma; 

9.1.2 Ada ya Muamala; na 

9.2 Gharama zote, ada na tozo kuhusiana na Mkataba huu 

zitatolewa kwenye Akaunti ya Kadi. 

10. Uvunjwaji wa Mkataba huu 

10.1 Unaweza kuvunja Mkataba huu muda wowote kwa taarifa 

ya awali kwetu. 

10.2 Utabaki kuwajibika kwa: 

10.2.1 malipo yoyote yaliyobaki na ununuaji baada ya uvunjwaji. 

Kuna nyakati ambapo Miamala bado inaweza kufanywa 

hata baada ya kufungwa kwa Akaunti ya Kadi . Hii 

inajumlisha maelekezo ya malipo ya madeni yaliyopo na 

malipo dhidi ya Akaunti ya  Kadi ambayo hayajafutwa na 

wewe na/au Wamilikikadi wa Nyongeza. Pia inajumlisha 

miamala ya Kadi ambayo inafanywa nje ya mtandao baada 

ya Akaunti ya Kadi kufungwa. Utawajibika na utahusika na 

Miamala yote hiyo hata baada ya kufungwa kwa Akaunti ya 

Kadi; 

10.2.2 majukumu yoyote kutokana na Mkataba huu iwapo 

unashindwa kutuarifu kwamba Akaunti ya Kadi imefungwa; 

10.2.3 Mara baada ya Akaunti ya Kadi kufungwa, sharti 

uhakikishe kwamba Mmilikikadi yeyote wa Nyongeza 
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ambaye amepewa maelezo ya Kadi ameshauriwa 

kwamba hawataweza tena kuitumia. Pia sharti  uhakikishe 

kwamba Kadi au kadi zote zinateketezwa mara moja kwa 

kukata katikati ya mstari wa sumaku, kibanzi na namba ya 

akaunti na kukwangua namba zinazoonekana sehemu ya 

kuweka saini katika Kadi. Kadi ambayo haikuharibiwa vizuri 

bado inaweza kutumika.Ikitokea hivi utawajibika kwa 

Miamala hii. 

10.4 Siku zote Kadi itakuwa mali yetu  bila ya kupoteza haki ya 

madai yoyote dhidi yako ikiwa: 

10.4.1 kwa jumla unafanya au kuacha kufanya chochote 

ambacho kinaweza kufanya tupate hasara au uharibifu; 

10.4.1.2  wewe unakuwa au unaweza kuzuiwa au tunajua au 

kushuku kwamba Akaunti yako ya Kadi inatumika 

kiudanganyifu, kizembe, kiuhalifu au vitendo vya kigaidi, au 

kwa kitendo chochote ambacho hakifuati Sheria zinazohusika 

au ikiwa unahusika katika vitendo vyovyote haramu au vya 

kigaidi. 

10.5 Ikiwa tutafunga, kuzuia au kusitisha matumizi ya Kadi yako 

kwa sababu yoyote ile, hatutawajibika kisheria moja kwa 

moja au vinginevyo kwa hasara yoyote inayotokana  na 

kitendo hicho ambayo wewe au mtu mwingine anaweza 

kupata mpaka hasara hizo ziwe zinatokana na uzembe wetu 

mkubwa au wakala wetu au mtu yeyote anayedhibitiwa na 

sisi. 

11. Makatao ya Madai 

11.1 Benki haitawajibika kwa kushindwa kutekeleza majukumu 

yoyote humu yanayotokana na sababu nje ya uwezo wetu 

moja kwa moja au vinginevyo kutokana na kutenda au 

kutokutenda kwa serikali, fujo, migomo, mapinduzi, vizuizi, 

uasi wa kiraia, kadari ya Mungu, mabadiliko katika sheria au 

mabadiliko makubwa katika hali ya soko. Inapotakiwa Benki 

itakujulisha mapema kupitia njia mbalimbali, pamoja na 

ujumbe mfupi,  barua pepe, barua au taarifa kwenye ATM, 
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kwenye matawi yetu na njia nyingine ambazo zitakuwa 

lazima kutumika kwa nyakati tofauti. 

11.2 Unakubali kuwa (i) Vifaa vya Kielektroni haviko chini ya 

uwezo wetu; na (ii) huduma zetu zinaweza kukosekana 

kutokana na muingiliano wake na matengenezo ya mtandao 

wetu wa mawasiliano ya kielektroni au kutokana na 

upungufu wa umeme, mawasiliano au mazingira mengine 

ambayo hayako chini ya uwezo wetu. Iwapo itawezekana 

kwetu, tutajaribu kukupa taarifa endapo matengenezo 

yaliyopangwa yataingilia au kuchelewesha huduma 

zinazotolewa kwako. 

11.3 Isipokuwa kwa kiwango ambacho tumefanya uzembe 

mkubwa au nia ya udanganyifu, hatutawajibika kwa hasara 

yoyote inayotokana na matumizi au kushindwa kwa Kifaa 

cha Kielektroni, au kutokana na kuharibika kwa mitandao 

saidizi au tunayochangia au kutokana na mazingira nje ya 

uwezo wetu wa kawaida. Hatuweki dhamana ya usalama wa 

Huduma ya Ujumbe Mfupi (sms) au mawasiliano mengine 

ambayo tunawezakuyatuma kwako kuhusiana na Akaunti ya 

Kadi yako. 

11.4 Wahusika hawatawajibika miongoni mwao kwa hasara au 

uharibifu unaotokea. Hususan hatutawajibika iwapo utapata 

hasara au uharibifu endapo tutakubali au kukataa muamala 

unaotokana na udanganyifu na vigezo vya kasimwelekeo 

ambavyo tunavyo kwa ajili yako. 

12. Anuani kwa taarifa 

12.1 Unaamua kama anuani yako kwa taarifa za kisheria kwa 

mujibu wa Mkataba huu, anuani kama ilivyoonyeshwa katika 

Fomu yako ya Maombi. 

12.2 Taarifa nyingine yoyoteau mawasiliano yanayotakiwa au 

kuruhusiwa kutolewa kuhusiana na vipengele vya Mkataba 

huu vitatumika kuanzia tu iwapo vitakuwa kwa maandishi na 

kupelekwa kwa anuani ya taarifa, anuani ya barua pepe au 

ya posta uliyoitoa katika maombi yako, au anuani yoyote 

iliyotolewa kwa mujibu wa ibara ya 12.3 hapa chini, alimuradi 
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nyaraka ambazo zitatumwa kuhusiana na mienendo ya 

kisheria kuhusu Mkataba huu inaweza kutumwa tu kwa 

anuani yako ya taarifa. 

12.3 Sharti utupe taarifa ya maandishi kubadilisha anuani yako, 

anuani ya posta, namba ya fax au anuani ya barua pepe. 

Mabadiliko yatanza kutumika tarehe 10 ya Siku ya Kazi baada 

ya kupokea taarifa yako. 

12.4 Taarifa yoyote itachukuliwa kuwa imepokelewa siku ya 

tanoya Siku ya Kazi baada ya kutuma iwapo imetumwa kwa 

kusajiliwa posta, mnamo siku ya saba ya Siku za Kazi baada 

ya kutumwa kwa njia ya kawaida ya posta, siku ya 

kuwasilishwa iwapo itakuwa imetumwa kwa mkono, au siku 

ya kwanza ya Siku za Kazi baada ya siku ambayo imetumwa 

iwapo imetumwa kwa telefaksi au barua pepe. 

12.5 Pamoja na mambo yote yaliyoainishwa katika ibara hii ya 12, 

taarifa ya maandishi au mawasiliano yaliyopokelewa na 

wewe itakuwa ni taarifa ya maandishi ya kutosha au 

mawasiliano kwako hata kama haikutumwa au 

kuwasilishwakwa anuani yako ya taarifa, anuani ya posta, 

namba ya fax au anuani ya barua pepe. Unaridhia hapa 

kwamba pale ambapo ofisi ya posta haitoi huduma za 

kupeleka za mtaa katika anuani yako ya taarifa, 

tunawezakutunza taarifa zozote kwa mujibu wa Mkataba 

huukwenye anuani yako ya posta. 

12.6 Utume kwetu taarifa yako yoyote ya kisheria kwenda anuani 

yetu(anuani yetu ya taarifa): 

        Benki ya Stanbic 

        Kituo cha Stanbic kona 

        Kona ya Barabara ya Ali Hassan Mwinyi/ Konondoni  

        SLP 72647 

        Dar es Salaam 

        Kwa uangalifu wa Mkuu, Sheria 
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13   Hawilisho la Benki 

13.1 Kadiri inavyoruhusiwa na sheria, unaridhia kwamba 

tunaweza, bila taarifa ya ziada kwako, kuhawilisha na 

kuhamisha haki zetu zote au baadhi yake na/au kuwakilisha 

majukumu yote au sehemu yake chini ya Mkatba huu, ama 

yote au sehemu kwa mtu yeyote ingawa hawilisho hilo na/au 

uwakilishi unaweza kusababisha kugawanyika kwa madai 

dhidi yako. 

13.2 Unaridhia kwamba hutahawilisha au kuhamisha haki zako 

zote au sehemuyake au  kuwakilisha majukumu yako au 

sehemu yake chini ya Mkatataba huu mpaka uwe umepata 

kwanza ridhaa yetu ya maandishi. 

 

 

14 Jumla 

14.1 Inapobidi tutakutumia mabadiliko kila mara kuhusu hadhi ya  

Kadi yako kwa sms kwenye namba yako ya simu iliyotolewa 

kwenye Fomu ya Maombi au kama tutakavyo fahamishwa 

baadaye kwa maandishi. 

14.2 Tutakushauri kuhusu faida zozote za nyongeza (faida) 

ambazo unaweza kupata au kustahiki mara kwa mara kama 

Mmilikikadi. Faida hizikwa kawaida zitatumika pale Kadi 

inapotolewa na itatumika kwa mujibu wa maelezo na 

masharti ambayosharti uyatekeleze. Hatuhakikishi kwamba 

faida itapatikana siku zote au kwamba zitakuhusu wewe. 

Ikiwa utahitaji taarifa zaidi kuhusu Faida, tafadhali wasiliana 

na benki yako au tembelea tawi lako la karibu. 

14.3 Mkataba huu unafanya mkataba wote baina ya wahusika. 

Iwapo ibara zozote(au sehemu yoyote ya ibara) katika 

Mkataba huu inaonekana kuwa havifai, haramu au 

havitekelezeki, hii haitaathiri ibara zilizobaki kwenye Mkataba 

huu ambazo zitaendelea kwa nguvu na utekelezaji wote. 
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14.4 Isipokuwa pale ilipoelezwa wazi katika Mkataba huu 

mabadiliko yoyote muhimu kwenye Mkataba huu 

yataelezwa kwako mara kwa mara, kupitia sms, barua pepe 

au kupitia tovuti yetu kwa kukupatia taarifa ya siku thelathini 

(30) kabla. Isipokuwa inapoelezwa na kukubalika mahususi 

kwa maandishi, hakuna marekebisho kwenye Mkataba huu 

ambayo yatafanya mkataba mpya.Hutaruhusiwa 

kurekebisha Mkataba huu bila idhini yetu ya maandishi. 

14.5 Unaridhia kwamba hatutawajibika kupata ridhaa yako ya 

maandishi kwa marekebisho hayo, lakini ikiwa huafikiani na 

mabadilisho yetu una haki ya kukatisha Mkataba huu. 

Unaridhia kwamba iwapo utaamua kutokatisha Mkataba huu 

kabla ya mabadiliko hayajaanza kutumika, yatakubana. 

Kuendelea kwa mtumiaji wa Kadi na Mmilikikadi na/au 

Akaunti ya Kadi kutachukuliwa kama kuridhia mabadiliko 

yoyote kwenye Mkataba. 

14.6 Kwa kadiri unavyotumia Kadi kufanya miamala kupitia 

mitandao yetu mingine, mathalani huduma ya Benki kwa 

intaneti, kanuni za mtandao huo zinatumika pamoja na 

Masharti haya. 

14.7 Mkataba huu utasimamiwa na kutafsiriwa kwa mujibu wa 

Sheria za Jamhuri ya Mungano wa Tanzania. Unaridhia 

kwamba tunaweza kukushtaki katika mahakama yenye 

mamlaka kurejesha kiwango chochote tunachokudai katika 

tarehe ambayo tumefungua madai, ambayo yatajumlisha 

riba,tozo, ada za kisheria na gharama. 

14.8 Tunawajibika kisheria kila mara kukujulisha habari zako kama 

vile anuani yako ya makazi, anuani ya posta na maelezo ya 

mawasiliano (pamoja na anuani ya barua pepe na namba 

ya simu). Tunaweza kuwasiliana na wewe kuhusiana na suala 

hili mara kwa mara. 

14.9 Hakuna hisani/malipo yoyote tunayokupa yanaweza 

kuondoa haki zetu zozote chini ya Mkataba huu au kwa 

namna yoyote kuathiri haki yetu yoyote dhidi yako. 
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14.10 Kwa kiwango ambacho Mkataba huu au sehemu yake 

yoyote unaendeshwa na au kuwajibika na sheria husika, 

hakuna kipengele chake chochote kinakusudiwa kukiuka 

Sheria Husika. Vipengele vyote vya Mkataba vitachukuliwa 

kutosheleza kwa kiwango kinachotakiwa kuhakikisha 

kutekeleza Sheria husika na Mkataba huu sharti utafsiriwe na 

kutumika kama hivyo. 

15 Vikwazo 

15.1 Wewe na Mmilikikadi wa nyongeza asifanye yafuatayo: 

15.1 kutumia Akaunti ya Kadi kugharamia mtu yeyote 

aliyewekewa Vikwazo; 

15.1.2 kutumia mapato ya Akaunti ya Kadi kwa mtu ambaye 

anaweza au kukusudia kugharamia shughuli za Chombo 

Kilichowekewa Vikwazo; 

15.1.3 kutenda kwa namna ambayo kunanufaisha Chombo 

Kilichowekewa Vikwazo; 

15.1.4 kuhusika na vitendo vyovyote vilivyokatazwa; au 

15.1.5 kutumia bidhaa au huduma yoyote inayotolewa na Kundi 

kwa ajili ya Vitendo Vilivyokatazwa. 

15.2 Unaahidi kwamba Mmilikikadi wa Ziada yeyote sio: 

15.2.1 Mtu Aliyewekewa Vikwazo; au 

15.2.2 anachunguzwa kwa vitendo vyovyote kuhusiana na 

Vikwazo. 

15.3 Sharti utufahamishe haraka kwa maandishi iwapo Mmilikikadi 

anachunguzwa kwa vitendo vyovyote kuhusiana na Vikwazo. 

15.4 Unatufidia dhidi ya (unawajibika kwa) faini, adhabu, hasara, 

uharibifu, gharama, vitendo, mienendo na madai (hasara) 

tunavyoweza kupata kwa sababu: 

15.4.1 fedha zozote zinakamatwa au kuzuiliwa na Mamlaka ya 

Uwekaji Vikwazo yoyote au mtu mwingine ( pamoja na sisi); 

au 
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15.4.2 Mmilikikadi anakiuka ibara hii ya 15. 

15.5 Ikiwa tunajua au kushuku kwamba Mmilikikadi anakiuka ibara 

ya 13 au anakaribia kuwekewa Vikwazo, tunaweza mara 

moja, kwa hiari yetu: 

15.5.1 kufunga, kataza shughuli au kuzuia matumizi ya Akunti ya 

Kadi na bidhaa au huduma nyingine tunazokupa; na/au 

15.5.2 kukatisha  Masharti haya na/au uhusiano mwingine 

tunaoweza kuwa na wewe. 

15.6 Hatuwajibiki kwako kwa Hasara zozote unazopata endapo 

tutavunja Masharti haya au uhusiano mwingine na wewe. 

 

 

 

16. Ulinzi wa data 

16.1 Unatupa ridhaa kukusanya Taarifa yako Binafsi kutoka kwako 

na, iwapo ni halali na inafaa, kutoka vyanzo vya umma 

kuhusu mikopo, udanganyifu na madhumuni yaliyoanishwa 

hapa chini. 

16.2 Unathibitisha kwamba, iwapo utatupa Taarifa Binafsi kuhusu 

au kwa niaba ya watu wengine (pamoja na wenye saini 

katika akaunti,wenyehisa, maafisa watendaji wakuu, 

wadhamini na wanufaishwa) unaruhusiwa(a) kutupatia 

Taarifa zao Binafsi; (b) Kuridhia kwa niaba yao kwa Taarifa 

Binafsi; na hususan upelekaji wa taarifa nje ya  mipaka kuhusu 

Taarifa Binafsi kwa na kutoka nchi ambako bidhaa na 

huduma vinatolewa; na(c) kupokea taarifa binafsi zozote 

kwa niaba yao. 

16.3 Unatupa ridhaa ya kutumia Taarifa yako Binafsi: 

16.3.1 kwa ajili ya kukupatia bidhaa na huduma kwa mujibu wa 

Mkataba huu na kukupatia bidhaa nyingine na huduma 

unazoweza kuomba; 
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16.3.2 kwa ajili ya kufanya uchambuzi wa kitakwimu na mwingine 

ili tuweze kutambua masoko muhimu na mwendo wake na 

kutathmini na kuboresha biashara yetu (hii inajumlisha 

kuboresha na kuendeleza bidhaa na biashara mpya); 

16.3.3 kwenye nchi nje ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 

ambako bidhaa na huduma zinatolewa. Nchi hizi zinaweza 

zisiwe na Sheria sawa za ulinzi wa data kama nchi ambayo 

bidhaa na huduma zinatolewa. Tunapoweza,tutamuomba 

mhusika anayepokea kuafiki sera zetu binafsi; 

16.3.4 kwa kutumia pamoja Taarifa yako Binafsi na watoaji wetu 

huduma wengine, ndani na nje ya nchi ambako bidhaa 

na huduma zinatolewa. Tunaomba watu wanaotoa 

huduma kwetu kukubali sera zetu binafsi iwapo wanahitaji 

kutumia Taarifa Binafsi yoyote kufanya shughuli zao. 

16.3.5  Ndani ya Kundi 

16.4 Utaona Taratibu zetu za utendaji katika maelezo yetu binafsi 

na Kundi.Maelezo haya yanapatikana katika tovuti ya 

Kundi au kwa kuombwa. 

16.5 Endapo huna hakika na hali yako ya kodi au kisheria kwa 

kuwa Taarifa Binafsi zako zinashughulikiwa katika nchi 

ambayo huishi au kufanya shughuli zako, pata ushauri huria. 

16.6 Utafutaji Masoko 

16.6.1 Hapa unaridhia Benki kuchangia data yako na taarifa 

binafsi ndani ya Kundi ikiwa lazima kwa madhumuni ya 

utafutaji masoko na kutoa huduma kwako. 

16.6.2 Tunaweza kutumia Taarifa yako Binafsi kukueleza kuhusu 

bidhaa, huduma na ofa maalum kutoka kwetu au kampuni 

nyingine ambazo zinaweza kukuvutia. Tutafanya hivi kupitia 

barua pepe, ujumbe mfupi (sms), majukwaa ya kijamii au 

kukuarifu kwenye maombi yako ya mtandao. Ikiwa 

baadaye unaamua kwamba hutaki tufanye hivi, tafadhali 

wasiliana nasi kupitia mtandao wa huduma kwa mteja 

kusitisha huduma hii. 
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Kwa kutia saini hapa chini unaridhia kwamba Mkataba huu 

umeelezwa kikamilifu kwako na kwamba unaelewa haki na 

wajibu wako na hatari za Akaunti ya Kadi na kuridhia kwamba 

Mkataba huu unakubana. 

Umetiwa saini________________________kwenye(YYYY-MM-DD) 

 

Wamiliki akaunti                             Namba ya Utambulisho 

Jina Kamili 

1. _________________                      1. _____________________ 

2. _________________                       2.______________________ 

 

 

Saini za Wamiliki akaunti 

1. _______________________             1. ________________________ 

 

2. ________________________           2. ________________________ 

 

MashahidiNamba ya Utambulisho 

Jina Kamili 

1. _____________________                  1. ____________________ 

2. ____________________                    2. ____________________  

Saini za Mashahidi 

1. _____________________                  1. ____________________ 

2. ____________________                    2. ____________________  

 

 


